Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากทราบว่า ขณะนี้ การ์ดจอ ไหนที่เย็นดีมาก ๆ ไม่จำกัดค่ายและยี่ห้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากทราบว่า ขณะนี้ การ์ดจอ ไหนที่เย็นดีมาก ๆ ไม่จำกัดค่ายและยี่ห้อครับ

ตาม หัวข้อเลยนะครับ
    เพื่อเอาไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจที่จะซื้ออยู่ นะครับ
    แบบว่า คิด สเปกคอม ที่เน้น ความเสถียรในการใช้งานทั่วไป(ทำงานและเปิดหน้าจอเล่นเกมส์ไปด้วยครับ) และมีความสามารถในเรื่อง"ความเย็น" นะครับ (เปิดนาน)
    เลยต้องการทราบ การ์ดจอที่ดีในเรื่อง การใช้งาน และ มีประสิทธิภาพในเรื่องความเย็นครับ

รบกวน พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ได้ใช้งานมาแล้วหรือช่วยแนะนำสิ่งใหม่ ๆ หรือ ให้ลิ้งค์ข้อมูล ก็ได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

ขออนุญาตดัน ครับผม...

Comment

ECS 9800 GTX+ Hydra SLI เย็นจับจิต....อิอิ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
        ECS 9800 GTX+ Hydra SLI เย็นจับจิต....อิอิ
        เอ่อ ช่วย Down Grade สักหน่อยก็ดีนะครับ
        ใช้งานทั่วไป สลับหน้าจอไปเล่นเกมส์ ออนไลน์ได้ นะครับ (ผมไม่ใช่ขาโหด )

Comment

เปลี่ยนเป็น การ์ด ระดับ กลาง ๆ จะได้ไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

iceq4 turbo แรงเย็น

Comment

Originally posted by konviset View Post
              iceq4 turbo แรงเย็น
              อืมน่าสนใจครับ เดี๋ยวหาข้อมูล icq 4 ก่อน

ท่านไหนจะแนะนำ อีกบ้างครับ

Comment

ขออนุญาติดัน อีกครับผม
                ตอนนี้ขอเป็นการ์ดระดับกลาง นะครับ

Comment

พวกตะกูล iceq เย็น จับใจถึงขั่วเลยครับ

Comment

9800 GT MATRIX

Comment

ขอบคุณมากครับที่ทุกท่านได้มาออกมาแสดงความคิดเห็น
                      ผมได้เจอตัวเลือกไว้แล้วคือ การ์ดที่ใส่ icq 4 ครับ (ไปหาข้อมูลมาเป็นตัวเลือกหนึ่ง ๆ แล้ว)
                      และท่านใดจะแนะนำ การ์ดอื่นๆ กรุณาช่วยออกความเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Palit Sonic ก็เย็น ลากกระจายวายวอด(กำ)

อยากแนะนำ9800GTX+ Darkknigth แต่แพงไปหน่อย
                        Attached Files

Comment

ตอนนี้ผมได้สองตัวเลือกแล้วครับ คือ
                          1. HIS 4850 icq 4 turbo (ATi)
                          2. Gigabyte GTX + 521 mb (NviDia)
                          ผมอยากทราบว่า Gigabyte GTX + 521 mb (NviDia) เรื่องความเย็นอยู่ในระดับไหนครับ
                          เพื่อน ๆ จะแนะนำ การ์ดจอ อื่น ๆ ได้อีกนะครับ เพื่อเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า ในเรื่อง ความเย็น ก็ได้นะครับ

Comment

ATI 9550 เคยใช้อ่ะเย็นดี คอร์จาก400 ลากไปได้ 700 กว่าๆเลย อิอิ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                              ATI 9550 เคยใช้อ่ะเย็นดี คอร์จาก400 ลากไปได้ 700 กว่าๆเลย อิอิ
                              เก่าเกินไปไหมท่าน ?

Comment

Working...
                              X