Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงผมดัง ข้างเดียวครับ เกิดจาก Sound ออนบอร์ดหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงผมดัง ข้างเดียวครับ เกิดจาก Sound ออนบอร์ดหรือเปล่า

อยู่ดีๆ ก็ ดัง ข้างเดียว ครับ ปรับ

นู้น ปรับ นี่ ลงไดรืเวอร์ sound ใหม่ก็แล้ว

ปรับ balance ก็แล้ว

มันก็ยังดังข้างเดียว

ตอนแรก นึกว่า ลำโพงเสีย

เลย เอาสาย 3.5 ของลำโพงมาต่อกับ mp3 ดู ก็ดัง 2 ข้าง

อ้าวว..ไม่เสียนี่หว่า..

และ ลองเอา หูฟัง mp3 ไปเสียบ sound ออนบอร์ด ที่ cpu ดู ดันดังข้างเดียว

-------------------------------------------------------------

อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ

ถ้าเป็นที่ Sound ออนบอร์ด แล้ว เอาไปเคลม ได้มั้ย ครับ

ขั้วหลวมครับ - -

แนะนำซื้อsoundcard โลด เครมรอนาน

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
      ขั้วหลวมครับ - -

แนะนำซื้อsoundcard โลด เครมรอนาน
      ขั้ว ตรงไหน ครับ

และ soundcard นี่ ราคาถูกสุด ของอะไรครับ

และยี่ห้ออะไรครับเอาแบบพอใช้ได้อะครับ

Comment

รักเค้าข้างเดียว ชีวิตก็เศร้าหน่อยนะครับ ค่อยๆ หาอะไรทำไป เด๋วก็ลืมได้เองแหละ.....

เข้าเรื่องดีกว่า ลองขยับขั้วต่อที่เสียบเข้า หลัง Soundcard นะครับ

เรื่อง Soundcard ถูกๆ ตอบยากครับ เอาถูกแค่ไหนล่ะ ผมเห็น เป็น USB Soundcard 99 บาท ยังมีเลยนะ

Comment

Originally posted by maoking View Post
          รักเค้าข้างเดียว ชีวิตก็เศร้าหน่อยนะครับ ค่อยๆ หาอะไรทำไป เด๋วก็ลืมได้เองแหละ.....

เข้าเรื่องดีกว่า ลองขยับขั้วต่อที่เสียบเข้า หลัง Soundcard นะครับ

เรื่อง Soundcard ถูกๆ ตอบยากครับ เอาถูกแค่ไหนล่ะ ผมเห็น เป็น USB Soundcard 99 บาท ยังมีเลยนะ
          เอาแบบ พอใช้ได้อะครับ คุณภาพ พอๆกะ on บอร์ด

แค่ให้ใช้ได้พอครับ

Comment

Working...
          X