Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องไปหาการส่งซ่อมครับ(notebook)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องไปหาการส่งซ่อมครับ(notebook)

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ อั่งเปาตัว่ๆไก๊ อิๆ สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ชาว overclockzone ทุกท่านครับ คือผมมีปัญหาเรื่องแรกคือ
    notebookค่ายacerของน้องชายหน้าจอไม่ติดครับ แต่เอาไปเสียบต่อหน้าจอlcdคอมอื่นแล้วเปิดคอมได้ตามปรกติครับและทำงานได้ตามปรกติเช่นกันแต่ ประกันหมดแล้ว จึงส่งทางศูนย์acerที่ฟิวเจอร์รังสิต(น้องผมเรียนธรรมศาสตร์รังสิตครับ)เพื่อซ่อมครับ ปรากฎว่าศุนย์บอกทำความสะอาดจอหรือสายอะไรสักอย่างจนหน้าจอปรกติแล้วครับแต่.....บอกอีกปัญหาว่า hdd notebookของน้องชายผมติดbad เซคเตอร์ครับทำให้เข้าwindowsไม่ได้......(ทั้งๆที่ก่อนเอาไปซ่อมเอาไปต่อกับหน้าจอคอมอื่นก็เล่นได้ตามปรกติแท้ๆ จึงสอบถามเขาก้บอกว่าเอามาซ่อมก็เป็นยังงี้แล้ว กำอย่างแรงครับเครื่องก็รีบใช้ ผมจะไปวีนแทนก็ไม่ได้ไกล ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน ทางศูนย์acerก็เสนอมาให้ว่า hdd160gb ราคา2000กว่าบาทแล้วค่าติดตั้งอีก600พร้อมค่าทำความสะอาดจอก่อนหน้านี้อีก350กว่าบาท ......

จึงอยากถามว่าผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ให้ศูนย์จัดการทำให้หมด(แต่เราต้องออกเองทั้งหมด) หรือวีนมันต่อไปดี หรือ...เอามาซื้อhdd ใส่เองโดยไปซื้อที่พันทิพย์ดีครับ อยากจะรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ในบอรด์ช่วยแนะนำให้ด้วยครับT-T

ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ขั้นแรกแนะนำให้ไปวีนแตกก่อนครับขู่ว่าจะไปแจ้ง สคบ. ด้วยน่ะ

ถ้าแผนแรกไม่สำเร็จให้รับเครื่องกลับมาก่อน
    และจ่ายค่าซ่อมไปก่อน 350 ใช่ป่ะครับ

แผนต่อไปโทรไปถามศูนย์สาขาอื่น ว่าถ้าจะเปลี่ยน
    HDD มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ราคาHDD เท่าไหร่

ผมไม่แน่ใจว่า เครื่องคุณHDD สามารถถอดและใส่ได้ง่ายหรือเปล่าน่ะ อันนี้ต้องหาข้อมูลหน่อยจะได้เปลี่ยนเองได้

เพราะผมก็เคยถอด HDD ของโน๊ตบุ๊คออกมาดู
    ตอนแรกจะเพิ่มRam แต่เปิดผิดช่องสงสัยเลยถอดมาดูซะงั้นก็ถอดง่ายๆ แฮ่ะๆ

Comment

ครับขอบคุณมากครับ จะพยายามลองวีนแตกไปก่อนครับ แต่โดยส่วนตัวไม่เคยวีนแตกกับใคร - - ส่วนมากจะโดนวีนกลับจนหงอมากกว่าครับ อิๆ

Comment

Working...
      X