Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระยะเวลาในการ ไรท์ DVD9 มันนานจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระยะเวลาในการ ไรท์ DVD9 มันนานจังเลยครับ

ความเร็วปกติ ประมาณ 40-45 นาที ต่อ ภาพยนตร์ 1 เรื่อง
    นานไปไหมครับ

หรือว่า โปรแกรม Nero 8 ของผมมีปัญหา

2x ไงครับ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

ผม 15-30 นาทีเองครับ 6-8X

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
        ผม 15-30 นาทีเองครับ 6-8X
        15-30 นาที
        เเต่เค้า x2 ก็ 45 นาทีก็เร็วกว่าคุณนะสิ
        เพราะเค้า x2 ถ้าเ้ค้า x8 ก็จะเร็วเเค่ 20 นาที

อิอิ

เเซวเล่น ๆ

Comment

น่าจะปกติครับ ของผม 4x ราวๆ 30 นาที

Comment

ปกติครับ DVD9 ที่ผมใช้มันก็ ได้สูงสุดแค่ 4X

Comment

ตอนลงเกมจะยิ่งกว่านี้อีก RA3 เกือบ 1 ชม.

Comment

ผมไรท์ หนัง เลยไม่กล้าไรท์มากกว่า 2x กลัวเครื่องเล่น DVD เล่นไม่ได้
                พวกพี่ๆ ที่ ไรท์ 4x - 6x คงไรท์ข้อมูลใช่ป่ะ

Comment

4X นี่ก็หรูแล้วคับ อ่านได้ทุกเครื่อง

Comment

แผ่น dvd9 ยี่ห้อไหนดีครับ ราคาเท่าไหร่ด้วย
                    ผมเคยซื้อมา 2 แผ่น เจ๋งทั้งสองแผ่น 7-8 เดือนที่แล้ว ใช้เครื่องไรท์ asus ใช้แผ่น benq
                    ถึงตอนนี้ไม่ลองอีกเลย

Comment

Originally posted by theboms View Post
                      แผ่น dvd9 ยี่ห้อไหนดีครับ ราคาเท่าไหร่ด้วย
                      ผมเคยซื้อมา 2 แผ่น เจ๋งทั้งสองแผ่น 7-8 เดือนที่แล้ว ใช้เครื่องไรท์ asus ใช้แผ่น benq
                      ถึงตอนนี้ไม่ลองอีกเลย
                      ผมซื้อปรินโก้มาลองดู เมื่อกลางปีที่แล้ว แผ่นละ 40บาท

ไรท์ด้วย Asus ตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่ ไม่รู้ราคาตกหรือยัง แผ่น DVD9 เนี่ย

Comment

easywrite แผ่นละ 30 บาท

Comment

4x ตลอดเลยผมอ่ะ

Comment

ผมใช้ TDKกล่องสีฟ้า8x แพงนิดนึง ไร้ที4-6x บางที4 บางที6นะ ใช้ ImgBurnเขียนนะพวกหนังแล้วไฟล็iso

ข้อมูลยังไม่เคยลอง แต่ไม่เคยแผ่นเสียนะ เคยเสียเพราะไฟล์มันเสียนะครับ แต่น้อยมาก ใช้เครื่องLGแบบต่อแยก

ก็ไม่นานมาก 2x มันช้าไปผมรับไม่ได้ อิอิ

Comment

ผม ไรท์ กับ แผ่น หน้ากล่องเขียนว่า (Princo 4x) กล่องเล็ก 10 แผ่น 120 บาท
                              แล้วผมก็ไม่เคยซื้อยี่ห้ออื่นเลย กล่องนี้คือ DVD9 กล่องแรกที่ซื้อ เลยลองมาถามๆ ดูน่ะครับ ว่ามันช้าขนาดนี้เลยหรือ

แต่เห็นบอกกันหลายคนว่า ยี่ห้อนี้ แผ่นเสียง่าย อันนี้ไม่รู้ แต่ตอนนี้ผมก็ไรท์ไม่เคยเสียเลยนะ

Comment

Working...
                              X