Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review: MSI G45M Digital

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review: MSI G45M Digital

สวัสดีครับ วันนี้ผมมี Product จากทาง MSI มารีวิวกันครับ เป็น Mainboard MSI G45M Digital สำหรับบอร์ดตัวนี้ออกแบบมาไว้สำหรับทำ HTPC โดยจะเป้นบอร์ดขนาดเล็ก หน้าตาและประสิทธิภาพจะเป็นไง ดูกันเลยครับ

ตัวกล่องสินค้านั้นจะเป็นสีน้ำเงินครับ กลางรูปนั้นจะมีรูปค้ล้ายๆกับหลอดไฟแบบวงกลมมีสีรุ่ง

ด้านขวาบนของกล่องจะบอกชิพเซ็ต รองรับ คอร์ทูควอท และใช้งานได้กับวินโดวส์วิสต้าด้วยครับ ัดมาจะบอกเป็นรุ่น Digital Series และ C กระป๋องทั้งหมดครับ

มาด้านล่างกันบ้างครับ มีระบบที่เรียกว่า DrMOS ในเรื่อง GreenPowerของการประหยัดพลังงาน, Xpress Cool ระบบความเย็นแบบไร้เสียง และ RapidBoost เร่งึความเร็วซีพียูเพื่อเร่งคุณภาพสูงสุด
    [/list]

หลังก่ล่องครับ บ่งบอกสเปคโดยคร่าวๆ

มาตัวบอร์ดกันบ้างครับ
    [/list]

ของแถมมาในกล่องครับ

Socket LGA775 สำหรับ Intel แน่นอนครับ

บอร์ดตัวนี้สามารถใส่แรมได้ถึง 4 ช่อง เป็น Dual Channel จำนวน 2 ชุดครับ รับได้ความจุด 16GB

มี SATA ให้ 6 ช่องครับ

ช่องเชื่อต่อก็มี PS2, VGA Analog, DVI, 6 USB ports, Gbit-LAN, sound แ ละ Optical ครับ

มาเทสกันเลยครับ

Intel Core 2 DUO E8400
    MSI G45M Digital
    Kingston 2*1024/800 (2GB)
    Western Digital 160 GB SATA2

เป้นไงบ้างครับ ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียวครับ ขาด HDMI ซึ่งเป็น option เสริม ถ้ามีแล้วครบเครื่องแน่นอนครับ แ ต่่เท่านี้ก็ครบเครื่องแล้วครับ มีทั้งOptical แ รมที่ใรส่ไวด้ถึง 4 ช่องรวม 16GB กราฟฟิคออนบอร์ดอย่าง Intel X4500HD ให้สามารถดูหนัง HD ได้อย่างเต็มอารมณ์เหมาะกับ ทำ HTPC เลยล่ะครับ การทดสอบครั้งนี้ขอขอบคุณ MSI+ ครับ

เจ่งอ่ะ แต่ไม่ชอบสีบอร์ดเลย ใมเค้าไม่่ใช้สีดำ เหมือนที่เคยๆ ใช้นะ

Comment

Working...
    X