Announcement

Collapse
No announcement yet.

NBA 2k9 Pc bug inbounding แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NBA 2k9 Pc bug inbounding แก้ยังไงครับ

ผมเจอBug ไม่ยอม inbounding หรือทำแต้มแล้วเก็บบอลเล่นต่อไม่ส่งนอกสนามก่อน
    มันแก้ไขยังไงครับ กลุ้มใจมากเลย
    รบกวนผู้รู้ ตอบทีครับ ขอบคุณครับ

ผมก็เคยเป็น ลงใหม่หายเป็นปกติ

Comment

เห็นที่เมืองนอกเค้าว่า เราปรับเซตติ้งเสร็จแล้วเราไปเล่นโหมดฝึกสอน Tutorial อ่ะครับ มันจะทำให้เป็น วิธีแก้คือ ลบลงใหม่ แล้วเซตติ้งให้เรียบร้อย แล้วก็ออกเกมก่อนทีนึง แล้วค่อยเข้ามาเล่นตามปกตินะครับ

Comment

โอ้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
        ที่แรกผมว่าจะ UnInstall แล้วลงใหม่เลย
        แต่ลอง ลบแต่ Save Settingดู แล้วออกเกม+เข้าเกมใหม่+มาทำ Save Setting ใหม่
        ปรากฏว่า หายแล้วครับ โดยไม่ต้อง UnInstall เย้ๆ

Comment

วิธี แก้ ก้ ลงใหม่ หล่ะครับ
          ผมมีวิธีการ กันไม่ให้ เกิด คือ อย่าเข้าโหมด ใดๆโดยตรงจากในเกมครับ quit ออกมา main menu ก่อนตลอด
          เพราะ training และ match ปกติ การ inbounding บอล ไม่เหมือนกันครับ
          ฉะนั้น stay safe ออกมา main menu ก่อนตลอดครับผม

Comment

ดีใจที่หายแล้วนะครับ ว่าแต่ชอบซิกเซอร์เหรอ

ผมชอบเซลติก เหตุผลเดียว ชอบKG 555+ KGอยู่ทีมไหนชอบทีมนั้น

Comment

Working...
            X