Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง OCZ XTC กับ GEIL CYCLONE ตัวไหนดีกว่ากัน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง OCZ XTC กับ GEIL CYCLONE ตัวไหนดีกว่ากัน?

ระหว่าง OCZ XTC กับ GEIL CYCLONE ในด้านประสิทธิภาพการใช้งานนั้นตัวไหนดีกว่ากัน ไม่พูดถึงเรื่องความสวยนะครับ

ม่ายเคยใช้ทั้ง2ตัว รอด้านล่างเลยครับ

Comment

เหมือนข้างบนอ่ะ -*-

แต่จากความรู้พื้นๆของผมถ้าจะซื้ออะไรที่เป็นพัดลม

ผมจะดูที่ รอบ กับ CFM มันอ่ะ

Comment

มีแต่ Geil cyclone ครับ อีกตัวไม่มี เลย ไม่รู้จะเปรียบเทียบไงนะ

Comment

ผมว่า Geil นะ

มันมี ซิ้งด้วยหนิ เป็นครีบๆ - -

Comment

OCZ XTC เย็นกว่าครับ

Geil ส่วนที่เป็นครีบๆแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลยนอกจากความสวย ลมก็เบาแค่ 4CFM

Comment

OCZ เย็นกว่าอยู่แล้วพัดลม2ตัว แต่ผมใช้ Geil cyclone เพราะมันสวยแถมบอกอุณหภูมิได้อีก ใส่แล้วดูดีขึ้นเยอะ ถ้าไม่ได้บ้าพลังลากบัสแรมสูงๆมากก็ใช้ได้สบายๆผมใช้อยู่บัส500

Comment

Originally posted by Like View Post
                OCZ เย็นกว่าอยู่แล้วพัดลม2ตัว แต่ผมใช้ Geil cyclone เพราะมันสวยแถมบอกอุณหภูมิได้อีก ใส่แล้วดูดีขึ้นเยอะ ถ้าไม่ได้บ้าพลังลากบัสแรมสูงๆมากก็ใช้ได้สบายๆผมใช้อยู่บัส500
                ใช้ Geil cyclone แล้วหล่อขึ้น 20%

Comment

ซิงค์ของ Geil มันทำอะไนได้เนียไม่เห็นมันจะช่วยอะไรได้เลยนอกจากสวย

Comment

เย็นขึ้น 5% หล่อขึ้น 50%

Comment

Working...
                    X