Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก LCD วายสกรีน19นิ้ว ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก LCD วายสกรีน19นิ้ว ตัวไหนดีครับ

พอดีกำลังจะซื้อมาใช้ใหม่ มี3ตัวที่กำลังตัดสินใจ งบไม่เกิน8000 ที่กำลังดูๆอยู่ก็มี
    1.Samsung SyncMaster "940BW" 19" Silver/Black LCD Monitor Retail
    2.Philips "190CW7CS" 19" Wide Screen LCD Monitor Retail
    3.BenQ "FP92W" 19" Wide Screen Silver/Black LCD Monitor Retail
    เรื่องราคาผมไม่เอามาตัดสินใจเพราะทั้ง3ตัวราคามันไม่เกินงบอยู่แล้ว อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยเพราะสเป็กมันใกล้เคียงกันหมด และค่า Response time มัซัมซุงที่4 นอกนั้น5หมด ช่วยแนะนำด้วยนะครับ..........ขอบคุณครับ

3.BenQ

Comment

BenQ กับ Samsung เบียดกันสูสี แต่ให้BenQ เหนือกว่าเล็กน้อย ส่วน LG ไม่ชอบตรงที่สีมันแปร๋นไปหนอย(ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว)

Comment

ดัน ขอความคิดเห็นต่อ แล้วค่า respones time ที่5 ms เล่นเกมส์ภาพจะเบลอมั้ยครับ เคยเอา ตัว8ms เล่นวินนิ่งแล้วมันเบลอๆเสียอารมณ์

Comment

4 ms กับ 5 ms ต่างกันนิดหน่อยเองหละครับ
          ถ้าเลือกจริงๆ benq น่าจะดีกว่า
          แต่ผมชอบ samsung นะครับ

Comment

ขอตั้งข้อสังเกตครับคือตัวซัมซุงที่ว่าสเปคคือ4หรือ5ms แต่เป็น glay to gray น่ะครับ
            ส่วนฟิลลิปส์ไม่แน่ใจว่ามันหมุนจอได้ไหมถ้าได้เวลาเปิดเว็ปคงดีแน่นอนครับ
            ส่วนเบนคิวส์คมกว่า2ตัวที่ว่ามาครับ

สรุปผมเลือกเบนคิวส์ล่ะกันครับ มีซีรี่ย์ใหม่แล้วนะครับเป็น fp93vw น่ะครับ คล้าย ตัว92แต่จะตั้งโปรไฟล์การใช้งานได้ครับว่าจะโหมดไหนตัวเรือนจะเป็นสีขาวแบบจอซีนีม่าของappleครับ ส่วนราคาผมไม่ทราบครับ สเปคเหมือนตัว92เลยต่างกันแค่โปรไฟล์ครับ

Comment

แต่เป็น glay to gray น่ะครับ หมายความว่างัยคับ

Comment

อืมมม เกย์ ทู เกย์

Comment

Working...
                X