Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ CPU ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ CPU ตัวไหนดีครับ

ตอนนี้ผมใช้ Core 2 Duo 1.8GHz/RAM 3GB/VGA HD3870 อยู่อ่ะครับ ตอนเล่นเกมถ้าปรับพวก AA มากๆมันกระตุกอ่ะ เลยคิดว่าเปลี่ยน CPU ดีกว่าตู แล้วที่ดูๆมาก็เจออยู่ 2 รุ่นอ่ะครับคือ

1. E8400 3.00 GHz
    2. Q6600 2.40 GHz

เลยอยากถามว่าควรใช้ตัวไหนดี เพราะราคามันใกล้ๆกันเลย แล้ว 2 ตัวนี้ตัวไหนแรงกว่ากันครับ คือผมงงไงว่า2หัวแต่ความถี่สูงกว่า เทียบกับ4หัวที่ความถี่ต่ำกว่า แบบไหนมันเร็วกว่ากันน่ะ

แนะนำรุ่นอื่นก็ได้นะครับไม่จำเป็นว่าต้องเอาแค่ 2 รุ่นนี้ หรือผมควรจะรอให้ CPU Generation ใหม่มันออกมาก่อน เผื่อราคามันจะลง

ปล.แถมบอร์ดให้ผมด้วยซักรุ่นจะเป็นพระคุณอย่างสูง ^ ^"
    ขอบคุณคร้าบบ

หา Q6600 ได้ก็เอาเลยครับ แต่ถ้าหาไม่ได้ก็เอา E8400
    Last edited by vibe; 27 Jan 2009, 16:34:43.

Comment

ไม่ช่วยอะไรหรอกครับ ถ้าจะเปลี่ยน CPU VGA มันมีลิมิตในการปรับ AA ครับ ผมลอง Q9550 หับ 3870 เปิด AA กับไครซิส ยังหน่วงเลวครับ เก็บเงินไว้ดีกว่าครับ ก็ไม่ต้องเปิด AA ซะก็ไม่ต้องเสียเงินครับ

Comment

^
        ^
        ถ้าเป็นงั้นก็ดีครับ เล่นต่อไปอย่างนี้ไปก่อนก็ดี ไม่เปลืองตัง

ขอบคุณที่มาช่วยแชร์ให้ครับผม

Comment

Working...
        X