Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD WDกับSeagateมันต่างไรกานมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD WDกับSeagateมันต่างไรกานมากไหมครับ

ตามหัวข้อ

แล้วไอwestern digitalมันประกันไรอ่ะครับ

synnex กับ A&L

Comment

ยี่ห้อต่างกันครับ ถ้าใช้งานปกติก็จะเหมือนๆกันครับ เพราะฮาร์ดดิสก์ใช้เก็บข้อมูล โอนถ่ายข้อมูลครับ ทั้งคู่ทำงานได้เหมือนๆกันครับ อาจจะมีหลายเทคโนโลยีการผลิตที่ต่างกัน แต่ถ้ามองดูที่การใช้งานก้เหมือนๆกันครับ

Comment

western digital ดีกว่า ซีเกท

Comment

เท่าที่ใช้มาWDจะเย็นกว่าและเงียบกว่า Seagateจะแรงกว่านิดนึงต้องดูจากโปรแกรมทดสอบใช้งานจริงความแรงแยกกันไม่ออกเลย ความทนทานมันขึ้นกันดวงครับ WDมีประกันของA&L Com7 Synnex ของSynnexดีกว่าA&Lครับ แต่เห็นบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ทั้งคู่ ส่วนCom7ไม่รู้เพราะยังไม่เคยซื้อ

Comment

ผมชอบ WD ที่เงียบครับ และเย็นด้วย แต่ไม่เป็นแบบนั้นแล้วอะ WD250KS ร้อนมากมาย

Comment

Originally posted by Cesc View Post
              ผมชอบ WD ที่เงียบครับ และเย็นด้วย แต่ไม่เป็นแบบนั้นแล้วอะ WD250KS ร้อนมากมาย
              เหอะๆตัวใหม่ๆท่าจะร้อนจริงด้วยครับ แต่ผมยังไม่มีใช้เลยใช้แต่WD800JDเย็นๆแต่80GB.เอง วันนี้เพิ่งไปซื้อมาอีกตัวจะเอามาทำRaidรุ่นWD800JDเหมือนกันแต่หน้าตาต่างกันมากเลยครับ ฝาก็คนละสี(เก่าดำใหม่เงิน) แผงวงจรก็ไม่เหมือนกัน

Comment

ช่าย 2500KS ร้อนกว่า Seagate อีก
                ไปลองซื้อ WD มาตัวแรก ตามคำแนะนำกันเยอะๆ ดันเจอร้อนๆ ซะงั้น

Comment

ของทุกอย่าง อยู่ที่ USER จะทำให้ดีหรือต่างยังไง

Comment

WD Com7 บอกว่า1ปีแรกเปลี่ยนตัวใหม่หน้าร้านได้เลย หลังจากนั้นต้องส่งศูนย์ครับ

Comment

อยู่ที่คนชอบ

Comment

รุ่นใหม่ๆที่ buffer 16mb ก็ร้อนเหมือนกันหมดละคับ ถ้ารุ่นเล็กก็เย็นอยู่แล้ว

รุ่นจุมากๆ 250gb+ มีจานแม่เหล็กมากกว่ารุ่นเล็ก ย่อมมีความร้อนมากกว่า ยิ่งจุมากยิ่งร้อนเพราะจานเยอะตามความจุ

Comment

สำหรับผมชอบไม่ชอบอยู่ที่ประกัน เมื่อก่อนคลั่ง maxtor สุด ๆ แล้วหยาม seagate สุดขีด
                          แต่พอเจอประกัน 5 ปี เข้าเท่านั้นแหละ

Comment

โอ๊ย ต่างกันเยอะครับ

ตัวสะกดต่างกันตั้งหลายตัว 55555555555555555+

(ล้อเล่นนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ)

Comment

Cleanroom ของ WD Contam เยอะกว่า Seagate นะครับ 5555.

Comment

Working...
                              X