Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนผู้รู้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนผู้รู้ทีครับ

ปัญหามันมีอยู่ว่า ผมซื้อการ์ดจอใหม่มาแล้วมันใช้การไม่ได้ครับ
    ผมเปลื่ยนจาก 7300gs เป็น 8500gt ครับ
    เวลารันการ์ฟฟิกมันจะกระตุกเหมือนกับมันหน่วงๆนะครับ
    คือมันจะลื่นอยู่พักนึงแล้วก็กระตุกพักนึงแล้วกลับมาลื่นเหมือนเดิมอีกเป็นแบบนี้ตลอดเลยครับ
    ทั้งที่ปรับภาพ low สุดๆแล้วยังเป็นครับ
    ผมไปถามร้านที่ซื้อการ์ดจอมาเขาบอกบอร์ดผมเสียให้ซื้อบอร์ดใหม่
    แต่ผมใส่ตัวเก่าคือ 7300gs มันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
    เลยอยากถามทุกคนว่ามันเป็นอะไรครับ
    นี่คือลิงค์เมนบอร์ดที่ผมใช้ครับ
    http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/d...roduct=3560225
    พาเวอร์ซัพพาย
    350w
    กับ
    Duelcore 2.2 แรม2G ครับ
    *ผมลงไดร์เอวรืในแผ่นแล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ
    *เมนบอร์ดผมไม่ซัพพอ์ดการ์ดตัวนี้หรือเปล่าครับ 8500gt ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มนะครับ
    *พาเวอร์ซัพพายไม่พอหรือปล่าครับ
    คือโปรแกรมงานในคอมผมเยอะมากเลยครับถ้าลงวินโดวใหม่แล้วใช้ไม่ได้ผมก็ไม่เสี่ยงดีกว่าครับ
    วอนผู้รู้หน่อยนะครับ ผมถามมาหลายร้านแล้วเขาตอบแบบขอไปทีครับ
    ขอบคุณที่รับฟังครับ

ก่อนลงจะลงไดรเวอร์ตัวใหม่ ถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกหรือยังครับ

Comment

ถอดออกแล้วครับแต่ตอนแรกเลย ที่ผมเปลื่ยนการ์ดเป็น 8500gt ผมไม่ได้ลบไดรเวอร์เก่าออกก่อนมันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
      แต่หลังจากนั้นผมก็ถอนออกแล้วลงใหม่อีกครั้งครับ
      ก็ยังเป็นอยู่

Comment

POWER SUPPLY ไฟเลี้ยงไม่พอ เป็นไปได้สูงมากเลยครับ
        เพราะ 8500 GT กินไฟ มากกว่า 7300GS ครับ
        แค่ 8500 GT ก็กินไฟไป 40 W ขึ้นไปแล้วนะครับ
        ถ้าคุณเล่นพวก 3d หรือ PS เล่นเรนเดอรไฟล์หนักๆ
        รับรอง เดียว mainboard มันจะไปด้วยแน่นอนครับ
        power supply เป็นแบบแถมมากับ case ใช่ไหมครับ
        หรือ ซื้อ มาใหม่แล้วครับ ยังไงลองเปลียน powersupply ดูก่อนนะครับ
        ลองหาซัก 400w มาเปลียนลองดูครับ

Comment

ครับผมไม่ได้แยกอุปกรณืมานะครับซื้อแบบยกชุดมาเลยครับ
          ขอบคุณ popbkk มากครับผมก็คิดว่าน่าจะเป็นที่ power และครับ
          แต่ไม่มั่นใจระหว่างเมนบอร์ดกับพาเวอร์ จะลองซื้อมาเปลื่ยนดูครับ

Comment

ซื้อมาเปลื่ยนแล้วครับเป็นเหมือนเดิมเลย
            ผมซื้อ400w มานะ เสียบเพิ่มจากเดิมแล้วด้วยครับ
            มันไม่หายอะ
            ต้องลงวินโดว์ใหม่หรอครับ

Comment

Working...
            X