Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140+EP45-UD3R อยากได้ 3.2GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140+EP45-UD3R อยากได้ 3.2GHz

ผมลอง oc แล้วได้ที่ 333 แต่มันเล่นเกมแล้วค้าง -*-
    ตอนนี้เลยใช้อยู่ที่ 313
    ram 800 >>1000 ไฟ 2.1

อยากได้สัก 3.2Ghz (โหดไปไหม)
    สัก 3.0Ghz ก็ยังดี แนะนำหน่อยครับ

มีบอร์ดดีๆแต่โอซี ไม่เป็น = ='
    Attached Files

up

Comment

ง่ะ

Comment

ผมแนะนำ 400x8 = 3.2Ghz

ไฟลองหาดูเองครับท่าน

FSB : DRam 2.00 หรือ 2.40 ก็ได้ ถ้าแรมวิ่งไหว

Comment

อย่างอื่น Auto เพิ่มไฟซีพียูกับไฟแรม จะไหวหรือป่าว ตาอิมไปไหนมาช่วยหน่อย อิอิ...

Comment

แรมไม่ไหวคับ
            ผมว่าประคองแรมไว้ที่ค่าโรงงาน แล้วดัน cpu ไป 3g น่าจะใช้งานแบบไปกลับ(ไม่ค้าง)ได้น๊ะ
            แต่ไฟ cpu 1.5 ไม่เหมาะสมกับการใช้งานยิ่งนัก ถ้าระบบระบายความร้อนไม่ดี

Comment

บอร์ดแจ่มครับ

Comment

ทดแรมแบบอื่นซะ .. จบข่าว

Comment

E2140 ผมยังไปได้ตั้ง 3.4 กว่าๆๆเลยนะ

Comment

ผมว่าท่านตันที่แรมอ่ะ ลองทดแรมดูครับ

บอร์ดเดียวกันเคยเล่น 2160 @ 3.6 ไฟ1.7 อ่ะครับ อิอิ

Comment

ลอง 400 ทด 2.00 หรือ 2.4 ไฟ 1.6 แรมเซ็ตเท่าเก่า บูตไม่ขึ้นเลย
                      ทดลอง 333 ram 1:1 (วิ่งอยู่ 667 -*-) เทส 3dmark06 และตู้ปลาผ่าน แต่คะแนนได้น้อยกว่า
                      325 ram 1040 ตอนนี้เลยใช้ ค่าอันนี้อยู่

(335 บูตได้ 336 บูตไม่ขึ้นไม่รู้เป็นอะไร)
                      แนะนำเพิ่มเติมอีกหน่อยคับ T__T

Comment

ปรับแรมautoแต่SPDเป็น2.00DไฟแรมAutoและหาพัดลมมาเป่าแรม1ตัวด้วย...แรมร้อนๆจ้า...
                        Q6600@3.5ก็ตันแล้วเพราะแรม
                        E7300@3.5ก็ตันที่แรม...555

Comment

แรมอะไรครับ ตันไวแท้ บางทีใส่ไฟซีพียูน้อยแล้วมันไม่ไปนะครับ อย่าเพิ่งโทษแรม

Comment

Working...
                          X