Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้ว เปิด Cool 'n' Quiet กันหรือเปล่าอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้ว เปิด Cool 'n' Quiet กันหรือเปล่าอะครับ

คืออยากรู้อะคัรบ ว่าoc แล้ว มีใคร เปิด Cool 'n' Quiet ใช้กันหรือเปล่า แล้วถ้าเปิดมันจะ ส่วนทางกันมั้ยครับ

ปิดลูกเดี่ยว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ปิดลูกเดี่ยว
      ที่ปิดเพราะว่า ถ้า oc แล้วไม่สมควรเปิด ใช้ปะครับ มันสมควรแบบ แบบไม่ได้ oc ใช้มั้ยครับ แล้วมันมี ข้อเสีย อะไรอะครับที่ พี่ไม่เปิด

Comment

ไม่เคยเปิดเลยอะครับ

Comment

ลองเปิดแล้ว OC ดูครับ แล้วจะได้คำตอบว่าทำไม่ผมต้องปิดครับ

ลองเลยครับ คำตอบอยู่แค่ปลายนิ้วสัมผัสครับ

Comment

เปิดละมัน o/c ไม่ได้นะเท่าที่ลองกะบอร์ดตัวเอง

Comment

ง่ายๆ คับ
              ปรับ Volt CPU ไม่ได้ ถ้าเปิดมันอะ
              ถึงปรับได้แต่ก็ ไม่เข้า bios

Comment

เปิดได้ลากได้นิดหน่อย แล้วก็ไม่บู๊ต

จอดำไป 555+

อยากไปไกล ก็ต้องปิดครับ

แต่ค่าไฟขึ้นใช้ได้เลยครับ ลากไปไกลๆ

Comment

ข อ ง ผ ม เ ปิ ด น่ ะ

ใ ช่ ง า น ไ ด้ ป ก ติ

มี เ อ่ อ บ้ า ง ค รั้ ง ซั ก วิ - 2 วิ

Comment

ผมเิปิดแล้ว มีปัญหา คือ

ตัวคูณ เหลือ5 แล้วไม่ปรับให้ ตอนโปรแกรมบางตัวรัน เช่นเกมส์บางเกมส์ ตอนแรกก็ไม่รู้ มันกระตุกๆ มาสังเกตดู
                    เครื่องแฮงค์
                    บางครั้ง บูตOSไม่ได้

เลยปิดดีกว่า

Comment

บอร์ดเก่าๆ เวลา oc จะเปิด c&q ไม่ได้คับ บอร์ดใหม่ๆ เปิดได้เช่นบอร์ดที่ผมใช้อยู่แต่ไม่ควรเปิดคับ ยิ่งเวลาปรับไฟด้วยแล้ว อาจทำให้ไฟกระชาก cpu ได้คับ

Comment

Working...
                      X