Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600กับE8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600กับE8400

Q6600กับE8400 คิดว่าตัวไหนดีกว่าหรอครับ เอาไว้ทำงานและเล่นเกมครับ(สเป๊คแบบแอสครีด) หรือว่ามีตัวไหนที่จะนำเสนอ รบกวนบอกหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าทำงาน Q6600 ดีกว่าครับ

Comment

ขายกิน ทั้ง 2 ตัว ละ หิหิหิ
      GHz เยอะ เหมาะสำหรับ เกมส์ Applications หรือ โปรแกรมทั่วๆ ไป จะทำได้ดีกว่า
      L2 เยอะ / Core เยอะ ทำงาน Encode Rander หรือ แปลงไฟล์ จะทำได้ดีกว่า
      ถ้าทำทั้งหมด เอาตัวใหนก็ได้
      * ตอนนี้พอเพียง ใช้ E7400 พอ หิหิหิ ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ขายกิน ทั้ง 2 ตัว ละ หิหิหิ
        GHz เยอะ เหมาะสำหรับ เกมส์ Applications หรือ โปรแกรมทั่วๆ ไป จะทำได้ดีกว่า
        L2 เยอะ / Core เยอะ ทำงาน Encode Rander หรือ แปลงไฟล์ จะทำได้ดีกว่า
        ถ้าทำทั้งหมด เอาตัวใหนก็ได้
        * ตอนนี้พอเพียง ใช้ E7400 พอ หิหิหิ ^^
        ไหนว่าไปหาสอย q9xxx

Comment

Q6600 คุ้ม ถ้าหาซื้อได้นะ...^^

Comment

Originally posted by alice View Post
            ไหนว่าไปหาสอย q9xxx

Comment

มีโรงงานอยู่ 2 โรงงาน

โรงงานแรก บ้านลขที่ E8/400

มีสายงาน 2 กลุ่ม กลุ่มละ 30 คน

โรงงานที่ 2 บ้านเลขที่ Q6/600

มี 4 สายงาน กลุ่มละ 24 คน

ทั้ง 2 โรงงานได้ของขวัญคริสมาสต์มาโรงงานละ 20000 กล่อง

โดยกำหนดว่า ต้องบรรจุห่อของขวัญให้ครบ

คิดเอาว่า 2 โรงงานนี้ใครจะห่อของเสร็จก่อน

Comment

จะซื้อใหม่ฉลองตรุษจีนเหมือนกันครับ แต่ยังชั่งใจมากๆ ไอ Q6600 กับ E8400 เนี่ย

เพราะ Q6600 มัน 65nm 2.4GHz
                แต่ E8400 มัน 45nm 3.0GHz

ความประหยัดไฟกะความเย็น E8400 น่าจะดีกว่านะเพราะมันเล็กกว่า
                แต่ราคาพอกันเลยอะ ลำบากใจมากๆ เลยครับ ทั้ง 2 ตัว ยังมีขายอยู่ด้วย ไปเดินดูร้านมาทีนึง

ผมเล่นเกมออนไลน์นะครับ + Photoshop + ทำเอกสาร (เรียงจากมากไปหาน้อย) ซึ่งระหว่างที่ทำงานหรือเล่นเกม มักกจะเปิดเพลงฟังด้วย - -* ตอนนี้ใช้ P4 3.0HT ตัวเก๋าครับ มันก้ยังใช้ได้นะ แต่อยากเปลี่ยนละ - -

Comment

ดูจากที่คุณใช้เล่นเกมส์มาก E8400 ครับ ส่วนงานอื่นเหลือๆ

Comment

ค้นก่อนถามก็ดีนะครับ