Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคัพ Compaq CQ40-104AX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคัพ Compaq CQ40-104AX

คือเนื่องจากผมมะค่อยมีความรู้ด้านคอมพิวเตอร์มากเท่าไหร่อะคับ ซื้อคอมมาก็ลงxpแล้วมีปัญหาอะคับเลยไปลงวิสต้า แล้วผมก็ลงเหลือไดร์เวอร์เว็บแคมแต่ผมไม่รู้จะหาที่ไหนแต่ที่แน่ๆยังเหลืออีกตั้งสามตัวไม่รู้ว่ามัรคือส่วนไหน รบกวนผู้รู้หน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ ขอที่โหลดของเว็บแคมCompaq CQ40-104AX คับ

ของผม webcam มันหาเจอเองนะครับ ลองเช็คดูจาก device manager ตรง imaging device ส่วนที่เป็น unknow คือไม่รู้ว่าเป็นอะไร คิดว่าเป็น card reader เพราะเป็นเหมือนกันลง หา driver มา update ก็ใช้ได้ครับ

ลองไปหา driver ในนี้นะครับ
    http://www.moolandxp.com/board/index.php?topic=330.0

Comment

ผมเพิ่งลงวิสต้าร์เหมือนกัน CQ40-104AX
      ลองเช็คดูจาก device manager มี unknow เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าเป็นอะไร
      ผมลองเข้าไปดูในเว็ป Compaq มันไม่มีdriver Moderm ให้อ่ะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นตัวโมเด็ม 56K เพราะการ์ดรีดเดอร์ใช้ได้แล้ว

Comment

Originally posted by eureika View Post
        ผมเพิ่งลงวิสต้าร์เหมือนกัน CQ40-104AX
        ลองเช็คดูจาก device manager มี unknow เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าเป็นอะไร
        ผมลองเข้าไปดูในเว็ป Compaq มันไม่มีdriver Moderm ให้อ่ะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นตัวโมเด็ม 56K เพราะการ์ดรีดเดอร์ใช้ได้แล้ว
        ลองดูนี่ครับ -->> driver modem แต่ของผมใช้ได้เลยนะ

Comment

ขอบคุณครับ...^___^

Comment

Working...
          X