Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ พึ่งซื้อเครื่องมา ทำไมเป็นงี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ พึ่งซื้อเครื่องมา ทำไมเป็นงี้

ผมพึ่งซื้อเครื่องมาประกอบเองครับ พอประกอบเสร็จจะลงวินโดว์
    บูทแล้วก็ลงมาถึง srtup is starting window... หลังจากนั้นมันก็ดับไป แล้วก็ขึ้นมา
    เป็นจอสีฟ้าครับ ผมลองเอาHdd ตัวอื่นมาเปลี่ยนแล้ว และก็เอาแผ่นอื่นมาลงเป็นสิบแผ่นแล้วครับ
    แต่ก็ไม่ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

ป ล.ใครรับลงวินโดว์นอกสถานที่ก็มาลงให้ทีครับ ขี้เกียจยกเครื่อง ผมอยุ่รังสิต หน้าเมืองเอกครับ
    0891725745

แถวเมืองเอกหน้าจะมี ชาว OCZ อยู่เยอะนะ น่าจะช่วยกันได้

Comment

อุปกรณ์ไม่ซัพอร์ทหรือเปล่า ลองค่อยๆถอดทีละอย่าง เหลือให้มันบูต hd ว่าเข้าไหม

Comment

ลองดูที่แรมครับ ลองหาแรมตัวอื่นมาลองใส่ดูครับเผื่อจะหาย

Comment

อาการนี้เคยเจอใน notebook รุ่นใหม่ที่ sata เป็น driver ตัวใหม่

พอลงแผ่น xp ตัวแรกๆ มันไม่รู้จัก เดี้ยงไปดื้อๆ เหมือน จขกท สุดท้ายต้องไปหาแผ่น ทีทำ nlite โดยฉีด driver เข้าไป เล่าให้ฟังเฉยๆ ครับ

Comment

Vista หรือ XP ล่ะ....พยามหาตัวที่ไม่โมเยอะมาลงดู
            ไม่งั้นปัญหาก็มาจากฮาร์ดแวร์แล้วล่ะครับ....

Comment

ลองหาแรมมาเปลี่ยนดูก่อน

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลงวินโดแบบ Original ดีแน่นอนครับ

Comment

เหมือนกันเลย ผมก็เป็นครับ ต้องformatแล้วลงวินโดใหม่หมดอย่าไปrepairก็จะใช้ได้

Comment

เคยเป็น เช็คแรม ถ้าไม่เจ๊ง ก็ใสไม่แน่ หรือไม่มันก็เข้ากันไม่ได้ ถอดออกสักแถวดู

Comment

Working...
                      X