overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: nba 2k9 (PC) save ยังไงครับ

OverclockZone Member

Default nba 2k9 (PC) save ยังไงครับ

คือมันเซพไม่ได้ครับ

พอกดเซพแล้วออกจากเกมแล้วเข้ามาไหม่มันก้อรีเซตทั้งหมดเลยครับ

มีท่านใดพอจะรู้บ้างรึเปล่าครับ ^^"

ไม่มีท่านได้รู้เลยรึเนี่ย เศร้าจังงครับ

มันมีปรับออโต้เซฟในออฟชั่นนะ
    ลองหาดูครับ

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

เกมนี้สนุก แต่บัคเยอะมากกกกก ผมเจอแบบบอลไม่มีout of bound คือชู้ตลงแล้ว ปกติจะเริ่มหลังเส้นใช่มะครับ แต่ของผมมันไม่เริ่มครับ บอลตก มันยืนดูกันหมด นับเป็นเทิร์นโอเวอร์ด้วย เก็บมาเล่นต่อก็ได้แต้ม แต่ไม่บันทึกเป็นสถิติ ลองไปหาตามบอร์ดของเมืองนอกดูครับ อาจจะได้คำตอบ

มันมีการ save อยู่หลายอย่างครับ เช่น save setting, save roster & etc.

เวลาผม save ก็กด ESC แล้วเลือก Save / Load เข้า Menu เหล่านี้ครับ

ถ้า Save ไม่ติดอีก Game อาจจะมีปัญหาแล้วครับ ให้ลองไป C:\Document and Setting\(ชื่อ profile ท่าน)\2k Sport\nba2k9\... ประมาณนี้มั้ง แล้วลบ save ออก แล้วเข้า game ไป save ใหม่ ตัวเกมส์จะสร้าง file save ใหม่ให้

ถ้ายังไม่หายก็... สำหรับผม ผมจะลอง uninstall ลบ game folder ลบ save folder แล้วลองลงใหม่ดูครับ แต่ไม่การันตีจะหายหรือไม่นะครับ

Quote Originally Posted by t_envec View Post
    มันมีการ save อยู่หลายอย่างครับ เช่น save setting, save roster & etc.

เวลาผม save ก็กด ESC แล้วเลือก Save / Load เข้า Menu เหล่านี้ครับ

ถ้า Save ไม่ติดอีก Game อาจจะมีปัญหาแล้วครับ ให้ลองไป C:\Document and Setting\(ชื่อ profile ท่าน)\2k Sport\nba2k9\... ประมาณนี้มั้ง แล้วลบ save ออก แล้วเข้า game ไป save ใหม่ ตัวเกมส์จะสร้าง file save ใหม่ให้

ถ้ายังไม่หายก็... สำหรับผม ผมจะลอง uninstall ลบ game folder ลบ save folder แล้วลองลงใหม่ดูครับ แต่ไม่การันตีจะหายหรือไม่นะครับ
    คือว่าผมกดเซพแล้วแต่มันขึ้นข้อความ "Cannot create save on disk . Save Failed"
    กำละครับ ออกไปดูไน C:\Document and Setting ก้อหาตัวเซพของ2k9ไม่เจออะครับ

Quote Originally Posted by apiwat_liu View Post
    คือว่าผมกดเซพแล้วแต่มันขึ้นข้อความ "Cannot create save on disk . Save Failed"
    กำละครับ ออกไปดูไน C:\Document and Setting ก้อหาตัวเซพของ2k9ไม่เจออะครับ
    อืมมมม... Harddisk ของท่านคงจะยังไม่ได้เต็มใช่ไหมครับ? ถ้างั้นก็เรื่องสิทธิ์ แต่ถ้าท่านลงเกมส์เองได้ แสดงว่าอย่างน้อยท่านเป็น Power user ขึ้นไป ถ้างั้นผมว่าก็คงจะไม่น่าใช่อีกล่ะครับ

ผมลองกลับไปตรวจที่อยู่ของ folder save มาให้ใหม่แล้วครับ มันอยู่ที่ (ขอโทษด้วยครับ คราวที่แล้วจำไม่ได้แม่นๆ)

C:\Documents and Settings\(ชื่อ Profile ท่าน อาจเป็น User หรือ Administrator หรือเป็นชื่อที่ท่านใช้ logon window ครับ)\Application Data\2K Sports\NBA 2K9\Saves

เจ้า folder Application Data โดยปกติจะถูก hide ไว้อยู่นะครับ หากท่านไม่เห็นก็ให้ไปที่ folder option แล้ว คลิกที่ "Show hidden files and folders"

ใน folder save นั้น ท่านลองคลิกขวา new file อะไรก็ได้ดูครับ หากท่านสามารถสร้าง file ได้ ผมคิดว่า OS เครื่องท่าน น่าจะปกตินะครับ ถ้าเป็นงั้นก็น่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเกมส์จริงๆ ก็น่าจะลองลงเกมส์ใหม่ดูครับ แต่ก็ไม่แน่ใจนะครับว่าจะหายรึเปล่า?

TeamZa's Avatar
    ในเรื่อง Doraemon

พึ่งเล่นตะกี้ยังไม่รู้เลยกดอะไรดั้ง บอกหน่อยสิ

Quote Originally Posted by TeamZa View Post
    พึ่งเล่นตะกี้ยังไม่รู้เลยกดอะไรดั้ง บอกหน่อยสิ
    http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=nba+2k9

ไม่ทั้งหมดนะครับ แค่ที่ผมพอจะทราบ

OverclockZone Member Ascorbic's Avatar

ดั้งเหรอ ก็ กด Sprint ค้าง ไว้ พอเข้าใกล้แป้นก็กด shoot

OverclockZone Member first900's Avatar

มาไม่ทัน อย่างทั่น t_envec พูดแหละ
    ไมางั้นก็ปรับ Auto Save
    ขอบอกว่า ถ้าปล่อยให้ AI เล่นกันเองงี้เอ๋อมาก
    จะหมดเวลาแล้วดันไม่ส่งบอลอีก

แพทช์มายังเนี่ย

Bookmarks

Bookmarks