Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับระหว่างการ์ดจอ 2 รุ่นนี้ ATI4670 กับ PCI-E PALIT GF9600 DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับระหว่างการ์ดจอ 2 รุ่นนี้ ATI4670 กับ PCI-E PALIT GF9600 DDR3

พอดีจะอัพคอมอะครับ

การ์ดจอ 2 รุ่นนี้อันไหนดีกว่ากันหรอครับ

ATI4670 กับ PCI-E PALIT GF9600GSO DDR3

เน้นเล่นเกมส์นะครับ

ขอบคุณมากครับ

Last edited by keehoman; 27 Jan 2009, 22:04:27.

เล่นเกมก็ต้อง 9600GSO

Comment

สเป็คเก่าหละครับ ดูพาวเวอร์ด้วยหละ

Comment

ต้องดูpsuด้วยอะ

ถ้าเอาhd4670ไม่ต้องเปลี่ยนpsu

ถ้า9600gsoต้องเพิ่มpsuด้วยครับ

แต่ผมว่าhd4670คุ้มสุดๆ

Comment

เน้นเกมก็ต้อง 9600gso อยู่แล้วแรงกว่าเห็นๆ ไม่มีปัญหากะไดเวอร์

Comment

ใช้4670อยู่ เพิ่งจัดคอมให้ญาติไป เลือก9600GSOให้เค้าไป

อยากจะบอกว่า เล่นเกมส์ภาพไม่ค่างกันเลย ไททันเควสนะ หรือสายตาผมมันแย่ก็ไม่รู้นะครับ = =

และก็ยังไม่เจอปัญหาไดร์เวอร์ทั้งคู่ครับ

ฉะนั้น ตัวไหนถูกกว่าก็สอยเลยครับ

Comment

9600GSO อีกเสียงสำหรับเล่นเกมส์ อย่าลืมดู PSU ตัวเองด้วยละครับว่า วัตพอหรือป่าว จะได้ไม่มีปัญหาภายหลัง

ส่วนผมเสานี้จะไปถอย HiS 4670 TURBO 3010บาท มาใช้ละ คุคุ

เพราะผมก็ไม่เคยกลัวปัญหาไดเวอร์ เพราะเค้ากันทั่วบ้านทั่วเมืองจะกลัวจะอะไร

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                เน้นเกมก็ต้อง 9600gso อยู่แล้วแรงกว่าเห็นๆ ไม่มีปัญหากะไดเวอร์
                ไม่เกี่ยวครับ ATi ปัญหาไดร์เวอร์ไม่พบแล้วครับ

ผมใช้ 4850 อยู่เล่นได้ทุกเกมส์ในปัจจุบันนี้

ส่วนแรงกว่าอะไรแรงน้อยกว่า ไม่ทราบ ลองดูผลเทส

Comment

อืมมมมมมม เจ๋ง

งั้นอันไหนถูกกว่าเอาอันนั้น..คิคิ

Comment

แล้วจะดู psu ตรงไหนหรอครับแล้วก็ จะรู้ได้ไงว่า การ์ดจอรุ่นนี้ใช้ psu เท่าไหร่ง่ะ

Comment

Working...
                    X