Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงคอม

ถ้าเรามีลำโพงแบบ 2.1 นี่ (ลำโพง 2 ข้าง/Sub 1 ตัว)
    สามารถใส่ sound card แบบ 5.1 ขึ้นไปได้ไม๊ครับ
    และต้องตั้งค่าอย่างไรบ้างครับ

ใช้ได้ครับ ไม่ต้องตั้งค่าไรครับ เสียบรูเขียวก็ใช้ได้เลย

Comment

ตั้งค่าแบบ 2.0หรือstero ธรรมดาคับ

Comment

ปกติแล้ว ค่าแรกมันจะเป็น 2ch อยู่แล้ว พูดง่ายๆก็คือไม่ต้องตั้ง

แต่ x-fi ตอนลง driver มันจะถามเลย ก็เลือก ไป

Comment

ได้ครับ ไม่ต้องตั้งครับ แต่จะมี optiom ทำให้มันมีมิติมากขั้นอะ

Comment

ตามนั้นเลยอ่ะ (คนอื่นพูดหมกแล้วไม่รู้จาพูดไร)

Comment

เสียบ2.1ไปแล้วหาลำโพงธรรมดามาอีกซักคู่สิคับแล้วเซทเป็น4.1ซะ ตั้ง2.1เป็นซับกะคู่หน้า ลำโพงธรรมดาให้เปงคู่หลัง แค่นี้ก็เปง4.1แย้วกั๊บ ......v(^.^)b

Comment

ได้ครับ ไม่ต้องตั้งครับ แต่จะมี optiom ทำให้มันมีมิติมากขั้นอะ

มีครับ เซ็ตตรง DS3D หรือไรซักอย่าง แล้วเสียงจะก้องๆ (แต่ผมไม่แนะนำ โดยเฉพาะถ้าลำโพงธรรมดาๆ เพราะทำให้ลำโพงถูกใช้งานหนักเกินขีดจำกัด)

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                  X