Announcement

Collapse
No announcement yet.

inno3d 9800GTX+ มีปัญหากับ GTA4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• inno3d 9800GTX+ มีปัญหากับ GTA4

inno3d 9800GTX+ มีปัญหากับ GTA4 เล่นไปได้สักสองนาทีจอจะมืดมีแต่เสียง บางที่ก็เหลืองทั้งจอและค้างด้วย หรือบางครั้งก็หลุดมาที่หน้า windows ลองมาหลายวิธีมากๆก็ไม่หาย
    1.ผม clock cpu ไว้ ลองกลับมาที่ค่าปรกติ ก็ไม่หาย
    2.ลองกับทุก driver ตั่งแต่ 178.24 มาถึง 185.20 ตัวพิเ ศษสำหรับ GTA4 ก็ลอง
    3.ใช้ patch ตัวแรก และตัวที่สองที่ออกเมื่อ 2 - 3 วันนี้ ก็ลองแล้ว
    4.มี crack อยู่สองตัว FeD0R และ razor1911 ลองสลับกันใช้ก็ไม่ work...
    5.ลบเกมส์ออกแล้วลงใหม่ก็ลองแล้ว
    6.ลองตั้งค่าต่ำสุดๆภาพหยาบสุดๆก็ไม่ได้ผล

แต่มีข้อสังเกตุอย่างนึง ก่อนหน้านี้ผมใช้ Asus 3870 มันเล่นได้นะครับ ปรับค่อนข้างสูงด้วยแต่ไม่ลื่น แต่ 3870 ขายไปแล้ว ซื้อ 9800GTX+ มาเล่นลื่นทีเดียว แต่เล่นได้แค่ 2 นาทีแล้วค้าง !!!.....ไม่รู้ว่ามันเป็นปัญหาที่ตัวการ์ดหรือเปล่า ...แต่มันเป็นกับ GTA4 เท่านั้นนะครับ เล่นเกมส์อิ่นโหดๆปรับสุดๆก็ลื่นดีไม่มีค้าง..
    อ่อ..อีกอย่างครับ ผมไม่เข้าใจคำว่า ยาแก้ไอ หมายถึงตัว crack หรือเปล่าวครับ ???

ลืมบอก spec ครับ
    cpu : E6600
    ram : G.skill 4 GB
    GPU : inno3d 9800GTX+
    psu : Targen 480 watt
    winxp sp3

ทุกครั้งที่ลง driver ใหม่ ผมจะถอนตัวเก่าออกก่อนครับ ถอนใน save mode
    Last edited by BLUEJAY; 29 Jan 2009, 16:16:32.

อันอินสตอลไดร์เวอร์เก่าแล้วลงใหม่ดูครับ

รอท่านอื่นมาคอนเฟิมนะครับ

Comment

อีกอย่างครับ ผมไม่เข้าใจคำว่า ยาแก้ไอ หมายถึงตัว crack หรือเปล่าวครับ ???

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ผมใช้EVGA 9800GTX+ ไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

ตัวนี้ใช้อยู่ครับไม่มีปัญหาอะไร ได้ถอน driver ของ3870ยังครับ

Comment

inno3d 9800GT อาการเดี่ยวกะท่านเลยงับ สงสัยเหมือนกัน เคยใช้ 3870 มาก่อนเหมือนกันไม่เปงไร

ใช้ยาแก้ไปรุ่นเดี่ยวกะท่านเลย เล่นเกมอื่นไม่ยักเปงไร

Comment

ไฟ PSU ไม่พอหรือเปล่าครับผมก็ใช้ ยี่ห้อ Inno3D 9800GTX+

ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เล่นได้ทั้งวันอะ

ผมเดาเอานะครับไม่รูสาเหตุที่แน่นอนรอถามท่านอื่นละกันค้าบ

Comment

dun.....

Comment

ใช้อยู่ ไม่มีปัญหา

Comment

เป็นเหมือนกัน เเต่พอลง วินโดว์ใหม่ ก็หายคับ

Comment

ชื้อ 9800GTX+ มาแล้ว Format Windows ใหม่หรือยังครับ ชื้อใหม่แล้วย้ายสีนี่ต้อง Format นะครับ

Comment

ยาแก้ไอที่ใช้ไม่ดี

Comment

Working...
                        X