Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTX อยู่ที่กี่องศาหรือครับ (heatsink เดิมๆอะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTX อยู่ที่กี่องศาหรือครับ (heatsink เดิมๆอะครับ)

ของผมเอาพัดจ่อก็แล้ว ยัง 64c / 72c เลยครับ
    เลยไม่ oc กลัวไหม้คราบ (รอ danger den 8800gtx waterblock ดีกว่าเนอะ)

ของแรงๆก็ร้อนมากตามความแรง

Comment

ผมยังแค่ 8800GTS ก็ยังขนาด 70 กว่า ถีง 80 ยัง มีเลย ครับ แต่ไม่ได้เปิด แอร์นะครับ
      พอเปิดแอร์ก็จะ 60 กว่าๆถีง 70 รอ sink ใหม่ดีกว่าครับ แล้วค่อย oc เล่น

Comment

Originally posted by godsonic View Post
        ผมยังแค่ 8800GTS ก็ยังขนาด 70 กว่า ถีง 80 ยัง มีเลย ครับ แต่ไม่ได้เปิด แอร์นะครับ
        พอเปิดแอร์ก็จะ 60 กว่าๆถีง 70 รอ sink ใหม่ดีกว่าครับ แล้วค่อย oc เล่น
        พอจะรู้มั้ยครับว่า ตัวใหม่จะมาเมื่อไร ของอะไรครับ

Comment

ลองไปสั่ง Thermalright HR-03 Plus ที่เจไดมาติดดูซิ
          http://www.thermalright.com/a_page/m..._hr03_plus.htm
          ราคาน่าจะอยู่ราวๆ 2000 เหอๆ

ไม่ก็หาซิ้งน้ำมาเล่นเลย O_o

Comment

Originally posted by alec View Post
            ลองไปสั่ง Thermalright HR-03 Plus ที่เจไดมาติดดูซิ
            http://www.thermalright.com/a_page/m..._hr03_plus.htm
            ราคาน่าจะอยู่ราวๆ 2000 เหอๆ

ไม่ก็หาซิ้งน้ำมาเล่นเลย O_o

น่าสนครับ แต่ถ้าเล่นน้ำที่เดียวจบ เลย

Comment

ต้อง เข้าไปปรับรอบ พัดลม ให้ความเร็วสูงสุดครับ เพราะ เค้าตั้งมาจากโรงงาน เป็นรอบต่ำครับ ใครไม่รู้บอกต่อด้วยครับ

Comment

Originally posted by godsonic View Post
                น่าสนครับ แต่ถ้าเล่นน้ำที่เดียวจบ เลย
                เล่นน้ำก็ต้องซื้อ Water Block อยู่ดี ราคาพอกัน
                air cooling รุ่นใหม่ๆ เย็นพอๆ หรืออาจจะเย็นกว่าน้ำด้วย บางรุ่น

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                  เล่นน้ำก็ต้องซื้อ Water Block อยู่ดี ราคาพอกัน
                  air cooling รุ่นใหม่ๆ เย็นพอๆ หรืออาจจะเย็นกว่าน้ำด้วย บางรุ่น

นั้นละสิ ครับ แถมน้ำ แพงกว่าด้วย นี้ ครับ แถมไม่ปลอดภัย(แล้วแต่คนใช้นะครับ ถ้ามั่วๆอย่างผมไม่ควรใช้อย่างยิ่ง เอิ้กๆ )

Comment

ของผมอยู่ที่ 75-85 ครับ แต่พอโมเอาพัดลมไปไว้บนหลังการ์ด ก็เลยลดลงเหลือ 64-76 ไม่เกินนี้ครับ

Comment

ปรับความเร็วรอบยังไงคับ

Comment

โอ แม่เจ้า

Comment

ซิ้งค์ ใหญ่ๆสวยๆ อิจฉา 55+

Comment

ใครขุดมานี้

Comment

นั่นสิ

Comment

Working...
                              X