Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Aoc 2217v ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Aoc 2217v ช่วยทีครับ

พึ่งซื้อมาวันนี้ลองกด power เรียก OSD มันไม่ขึ้นเมนูมันขึ้นคำว่า osdกับภาษาจีนอีก2ตัว ตัวแรกเขียนเหมือนเลข2

สายผมลองเสียบทั้ง2แบบแล้ว ลงdriverแล้ว

อยากรู้ว่ามันเสีย หรือมันจะต้องลงอะไรหรือปลดล็อกไรก่อนหรือป่าว

ใครรู้บอกทีครับเสียจะได้เอาไปเปลี่ยน

ลองปิด แล้วเปิดใหม่ ถ้าไม่หายก็เครมเลย อย่าช้า จอโนเนมพวกนี้มันชอบเอ๋อครับ

Comment

คำประมาณนี้ OSD己销 ตัวหลังไม่แน่ใจว่าถูกป่าว แปลว่าไรไม่รู้ เดียวโทรถามที่ศูนย์แล้วมาบอกให้รู้กันต่อไป - -

Comment

aoc นี่เหรอ โนเนม ....

เครมไปเลยท่าน เรียกเขามาเปลี่ยนที่บ้านก็ได้Asys

Comment

อ้าว ผมใช้จอโนเนม 555+

Comment

เหตุการณ์นะวันนี้โทรไปถามช่างเค้าบอกให้เอาไปเปลี่ยนได้ พอเอาของไปเปลี่ยนที่ itcityตะวันนา ไปถึงช่างบอก ล็อกอยู่แต่ไม่มีใครปลดล็อกได้สักคน เลยจะเปลี่ยนใหม่ ของดันหมดอีกมีคนสั่ง10เครื่องตัดหน้าผมพอดี(เอาไปที่10ตัวหวังว่าคงไม่เสียแบบผมนะ) - - แล้วดันบอกให้ผมเอาไปเปลี่ยนได้ อารมณ์เสีย เสียตังค่ารถไปฟรีๆ กลับบ้านตัวปล่าวอีกผม

ล่าสุด คนของasysมั้ง โทรมาบอกผมของหมดอีก จะอัพเป็นรุ่น aoc 2219vg ให้แทนไม่ต้องเสียตังเพิ่มแต่มันจอกระจกแต่ถอดออกได้เอาดีไหมครับเนี้ย -0-กลัวถอดแล้วมันจะไม่สวยอะครับ ไม่ถอดห้องผมก็สว่างสะท้อนตาบอดแน่
            Last edited by ZeroEnna; 28 Jan 2009, 20:42:02. Reason: แก้เขียนผิดนิดหน่อย

Comment

ถ้าไม่ชอบ aoc 2219vg ขายต่อ บอกด้วยนะ

Comment

ปลดล๊อกปุ่มก่อน สิครับ น่าจะเป็นทีล๊อกปุ่ม วิธีปลดล๊อก หาใน google เอาน่าจะหาเจอ

Comment

ผมรู้แต่ว่า 2219vg ราคาแพงกว่า

Comment

กำ AOC โนเนมซะงั้น

สมัยเป็น CRT เมื่อเกือบสิบปีก่อน มันได้รับรางวัลมาเยอะนะครับ พอๆ กับ NESO เลย

Comment

เปลี่ยนรุ่นใหม่น่าสนกว่านะ จอกระจกสีสด 2232gw ใช้อยู่

Comment

ผมเอา2217v กลับมาและ ไม่ชอบ2219vg อะปุ่มกดเมนูมันไม่สวยชอบกลมๆอะ ช่างasysเค้าปลดล็อกเมนูให้และใช้ได้ปกติ บริการเค้าดีนะส่งถึงบ้าน

Comment

Working...
                        X