Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review: MSI G43M2 น้องเล็กจิ๊ํดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review: MSI G43M2 น้องเล็กจิ๊ํดๆ

สวัสดีครับ วันนี้ขอมารีวิวบอร์ดกันอีกทีครับ แต่รอบนี้จะเป็นน้องเล็กหน่อยคือ MSI G43M2 ครับ มาดูกันเลยครับ

กล่องมาแบบเรียบง่ายมากครับ เหมือนลังกระดาษเลย

ตัวกล่องมีพิมพ์ลายเป็น stocker แปะเพียงข้างกล่องเท่านั้น บอกในส่วนของรุ่น แต่ว่าทำไมถึงเป้นกล่องแบบนี้หนอ

แล้วก็ได้คำตอบครับ สำหรับตัวนี้ผลิตเป็นรุ่นคลาสสิค ซึ่งเมื่อพลิกด้านหลังกล่อง จะบอกเลยว่าเป็นการประหยัดทรัพยากรธรรมชาติ เนื่องจากตัวกล่องและสีที่พิมพ์ ผลิตจากธรรมชาติ ไม่เป็นพิษต่อสิ่งแวดล้อม ถือว่าน่าปรบมือให้เลยครับ

สเปคจะอยู่ด้านหลังครับ

มาที่ตัวบอร์ดครับ ตัวบอร์ดจะเป็น Micro ATX ขนาดย่อม

ของแถมที่ติดมาในกล่องครับ

คราวนี้มาดูเฉพาะส่วนครับ สำหรับแรมนั้นมีช่องมาให้ 2 slot ใส่ได้ถึง 4GB มาคนละสีด้วย

ด้านล่างเป็น SouthBridge มี SATA 4 ช่อง

สามารถเพิ่มการ์ดจอได้ครับ หากว่าการ์ดจอออนบอร์ดมานั้นไม่เพียงพอ และยังมีช่องต่อ PCI มาให้อีก 2 ช่อง และ PCI Express x1 อีกช่อง

ช่องเชื่อมต่อต่างๆแบบครบครันตามสไตล์บอร์ดจิ๋ว

มาเทสกันเลยครับ รอบนี้ขอเสปคเล็กหน่อย อิอิ

Intel Core 2 DUO E6750
    MSI G43M2 *
    Kingston 2*1024/800 (2GB)
    Western Digital 160GB SATA2
    Delux 450W PSU

ลุยยาวกันเลยครับ

เป็นไงบ้างครับ ถึงจะไม่ใหญ่เท่าพี่รุ่นอื่น แต่น้องตัวนี้แรงไม่เบาเหมือนกันครับ เอาไว้สำหรับ HTPC ร HTPC ราคาย่อมเยาว์ได้เลยครับ มีจุดเด่นในสีสัน ของตัวสินค้า รวมถึงประสิทธิภาพในราคานิดๆ สำหรับการทดสอบครั้งนี้ ขอขอบคุณ MSI+ เช่นเคยครับ

ได้รู้มาว่า ทางตัวแทนในประเทศไทย ทุบโต๊ะสั่งให้ทาง MSI ไม่ส่งโปรดักส์ให้ทาง overclockzone ทดสอบ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า

ถ้าจริง แล้วทำไม ยังมาป่าวประกาศโฆษณาในเวบเขาอีก ไม่ชอบก็อย่ามา จบ...

อยากรู้จริงๆนะครับว่าจริงมั้ย ทีมงานช่วยบอกที

Comment

Originally posted by aekkalak8 View Post
      ได้รู้มาว่า ทางตัวแทนในประเทศไทย ทุบโต๊ะสั่งให้ทาง MSI ไม่ส่งโปรดักส์ให้ทาง overclockzone ทดสอบ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า

ถ้าจริง แล้วทำไม ยังมาป่าวประกาศโฆษณาในเวบเขาอีก ไม่ชอบก็อย่ามา จบ...

อยากรู้จริงๆนะครับว่าจริงมั้ย ทีมงานช่วยบอกที
      ไม่รู้จริงก็อยาไปพูดครับ จะเสียหายกันทั้ง 2 ทางเปล่าๆ ให้คนวงในเขามาบอกดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post
        ไม่รู้จริงก็อยาไปพูดครับ จะเสียหายกันทั้ง 2 ทางเปล่าๆ ให้คนวงในเขามาบอกดีกว่าครับ
        รู้จริงซิครับ ได้ยินมากับหู แต่อยากให้ทีมงานเขามาบอกเองดีกว่า

ใครกันแน่ที่ไม่รู้จริง ถ้าไม่รู้จริงก็อยาไปพูดครับ จะเสียหายกันทั้ง 2 ทางเปล่าๆ

Comment

Originally posted by aekkalak8 View Post

ผมเห็นพี่พี่ทีมงานผมก็บอกผมมาอย่างนั้นเหมือนกันครับ

Comment

ใจเย็นครับ
            ผลิตภัณฑ์เค้าหาซื้อยากจัง รุ่รนี้กล่องสวยแต่บอร์ดไม่น่าดูเลย

Comment

งงกับสถานการณ์ ใครพอทราบรายละเอียดบ้าง

Comment

Working...
              X