Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบใหม่แล้วเปิดมะติดอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบใหม่แล้วเปิดมะติดอะคับ

ASUS P5KPL/1600 E5200 Kington 2GB/800*2 ICEQ 4670 PSU ติดเคส 500W

ไฟทุกอย่างติดหมดอะคับ แต่หน้าจอมานมะขึ้นอะ พอจะแก้ใขอย่างไรได้บ้างอะคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าบๆๆๆๆ

ดันๆๆๆ ช่วยทีะคับๆๆ

Comment

พัดลมที่ cpu กับ กาดจอ ติดรึเปล่าครับลองขยับๆกาดจอดูหน่อยหรือถ้าไง
      ลองยืมกาดจอเพื่อนที่รู้จักมาเสียบดูว่าติดไหมถ้าติดก็ลองเอากาดจอเราไปเสียบของเพื่อนดูแทนว่าติดไหม

Comment

ติดทุกอย่างอะคับ เวลาเปิดไฟที่หน้าจอกระพิบ และก็มืดไปหมดเลยอะคับ

ตอนใส่ CPU ผมไม่ได้ทาซิลิโคน เพราะเหงมันทามาให้แล้ว มะรู้เกี่ยวป่าวนะคับ

Comment

ถอดแรมและ VGA ออดมา เสียบเข้าๆออกๆกลายๆทีเดี่ยวก้ติดครับ ลองดู

Comment

ก่อนถอด อะไรออกควรดับเครื่องก่อนนะคับ แล้วที่ไม่ติด มีเสียงสัญญาณอะไรเตือนดังบ้างป่าวคับ ถ้าไม่มีก็ลองทำตามข้างบนดู ใจเย็นๆนะคับค่อยๆวิเคราะห์เดี๋ยวก็พบคับ

Comment

ขอบคุณนะคับ เดียวลองก่อนๆๆๆ เปงครั้งแรกที่ประกอบเองอะคับ

Comment

ผมว่าเสียบสายVGAไม่แน่น

Comment

เสียบสายครบป่าวเนี้ย สาย3.3v 4เหลี่ยม4รู นะต้องเสียบด้วยนะของintel อย่าถามนะว่าเสียบรูไหน - - ระวังเสียบผิดรูนะพี่น้อง เสียบผิดรูได้กลายเป็นยอดชายเลยพี่น้อง

Comment

มือใหม่ใจเย็น

Comment

ใช้ HDD เก่าหรือเปล่าครับ ลองถอด HDD และอุปกร์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องออก เหลือแค่ CPU MB Ram PSU VGA ว่าติดหรือเปล่า ถ้าติดก็ค่อยๆต่ออุปกรณ์อื่นเพิ่ม แล้วลองเปิดดูว่าตัวไหนที่ต่อแล้วทำให้ไม่ติด

Comment

ทุกอย่างติด พัดลมหมุนทุกตัว จอไฟกระพริบด้วย

เอ่อ ต่อสายVGA แน่นรึยังครับ เรื่องเสียบสายผิดไม่ต้องกลัวนะครับ ถ้าผิดมันไม่เข้าอยู่แล้ว

Comment

รื่อ ประกอบใหม่ ไล่ที่ละจุด

Comment

เป็นกำลังใจให้ ว่าแต่มาตั้งกระทู้ได้ไง หน้าจอไม่ขึ้น กำ

Comment

เคยเป็นเวลาประกอบคอมเก่า...

Comment

Working...
                              X