Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาซื้อได้ที่ไหนครับ ผ้าก็อตซิลิโคนสีขาวๆที่ติดอยู่ที่แรม การ์ดจอและภาคจ่ายไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาซื้อได้ที่ไหนครับ ผ้าก็อตซิลิโคนสีขาวๆที่ติดอยู่ที่แรม การ์ดจอและภาคจ่ายไฟ

คือเวลาเราแกะการ์ดจอ ออกมาแล้วมันจามี ที่เป็นเหมือนผ้าก็อตซิลิโคนแปะอยู่ที่เม็ดแรมแล้วภาคจ่าไฟอะครับ สีขาวๆอะหาซื้อได้มั้ยแล้วที่พันทิพย์มีขายป่าว

ขอรูปได้มั้ยนึกไม่ออก

Comment

รูปหรอเดวหาก่อนนะครับ ช่วยๆเข้ามาตอบทีนะครับ

Comment

ใช้ซิลิโคนหลอดๆ สีขาวทาได้เลยค่ะ

Comment

ไอที่มันคล้ายๆฟองน้ำบางๆอ่ะน่ะ

ที่เคยเห็นมันจะติดกับซิ้ง ref ใช่รึป่าว

Comment

เป็นเหมือนกาว2หน้าแต่มันไม่เหนียวมากไงครับ

Comment

Originally posted by Saint's Knight View Post
              ไอที่มันคล้ายๆฟองน้ำบางๆอ่ะน่ะ

ที่เคยเห็นมันจะติดกับซิ้ง ref ใช่รึป่าว
              ใช้ครับอันนั้นแหละ หาซื้อได้มั้ยอะ

Comment

ที่เจ้าของกระทู้ว่าถึง น่าจะเป็นตัวนี้มากกว่า ..

ในบ้านเรา ไม่เห็นน่ะครับ ว่ามีขาย !!

ส่วนที่เป็นแบบ แผ่นยาง เรียกว่า Thermal Pad น่ะครับ

คุณสมบัติ และการใช้งาน จะดีกว่า ง่ายกว่า แผ่นซิลิโคนด้านบนครับ

บ้านเรา ยังไม่เคยเห็นขายเช่นกันครับ อาจจะมี แต่ไม่รู้ที่ไหนน่ะครับ

เคยเห็นที่ไต้หวัน แผ่นนึงจะมีขนาดราวๆ 15*15 ซม. น่ะครับ

ราคาราวๆ เกือบๆ 300 บาทไทยครับผม ..

เอามาตัดแปะได้เลย .. เป็นแบบนี้ ..

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
                  ที่เจ้าของกระทู้ว่าถึง น่าจะเป็นตัวนี้มากกว่า ..

ในบ้านเรา ไม่เห็นน่ะครับ ว่ามีขาย !!

ส่วนที่เป็นแบบ แผ่นยาง เรียกว่า Thermal Pad น่ะครับ

คุณสมบัติ และการใช้งาน จะดีกว่า ง่ายกว่า แผ่นซิลิโคนด้านบนครับ

บ้านเรา ยังไม่เคยเห็นขายเช่นกันครับ อาจจะมี แต่ไม่รู้ที่ไหนน่ะครับ

เคยเห็นที่ไต้หวัน แผ่นนึงจะมีขนาดราวๆ 15*15 ซม. น่ะครับ

ราคาราวๆ เกือบๆ 300 บาทไทยครับผม ..

เอามาตัดแปะได้เลย .. เป็นแบบนี้ ..

ใช่เลยครับ อยากได้อะทำไงดี

Comment

Working...
                  X