Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการขอความเร็วเนตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการขอความเร็วเนตครับ

แต่ก่อนใช้ True ที่ความเร็ว 1M ใช้มานานมากครับ แล้วต้องไปอยู่หอ เลยยกเลิกไป

แล้วตอนนี้ก็ไปทำสัญญาขอเนตมาใหม่อีกครั้งแต่กลับได้ความเร็วมา 512k อ่ะครับ

สอบถามดูแล้วเค้าบอกว่าระยะทางจากบ้านไปถึงเสา***งไปเลยได้แค่ที่ 512k

แต่ว่า แต่ก่อนเคยใช้ 1M จะทำไงดีครับให้ได้เนต 1M กลับคืนมา

ขอบคุณครับ ^^

ก็เถียงมานเอา แสดงว่าบ้านอยู่ปลายสายนะนิ ถ้าได้ก็อาจจะมีปังหาหน่อยหล่ะ คือหลุดบ่อย ของป๋มก็เป็นเหมือนกัน มันบอกว่าให้ได้สูงสุด 1.5M แต่ผมไม่ยอม อ่ะเลยขอ 2M แถวนั้นหลุดกระจายเลย(ก็เปงหนวยงานราชการหล่ะหว่าละแวะใกล้เคียงเค้าเลยบ่นไม่ได้) ก็ลองดูล่ัะกันนะครับ

Comment

อ่อครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

Comment

อิอิ
        policy คร่าบบบ

ก่อนเคยใช้ 1M เวลาผ่านไปก็อาจะลดเหลือ 512K
        เพราะความแออัดของอุปกรณ์ และช่องสัญญาณที่นานวันยิ่งหารกันใช้
        ถ้าเบอร์เดิมแสดงว่าอยู่ rcu เดิม
        ถ้าเบอร์ใหม่ เลขไกล้กันก็ไม่ได้หมายความว่าอยู่ rcu เดิม
        rcu ระยะทางเพิ่มขึ้น หรือไปลาก drop wire จาก distribution point ที่ไกลขึ้น
        สัญญาณก็ทอนลงไป

ให้คนในแก้ไขได้ ถ้าขอกับเขาดีๆ(รึปล่าว ?)

Comment

ยังไงติดตั้ง 512 ไปก่อน
          แล้วเข้า router ไป check ค่า margin
          ถ้าสัญญาณมันโอเค เราก็ลองโทรไปวิงวอนกับทาง true อีกที

หรือถ้าหน้า web ไม่ lock ugrade ไว้
          ..ก็ ugrade เพิ่ม speed เองได้เลย ไม่ต้องไปคุยกะทาง true
          http://support.truecorp.co.th/ATB3/accept.jsp

Comment

Originally posted by Spywinter View Post
            แต่ก่อนใช้ True ที่ความเร็ว 1M ใช้มานานมากครับ แล้วต้องไปอยู่หอ เลยยกเลิกไป

แล้วตอนนี้ก็ไปทำสัญญาขอเนตมาใหม่อีกครั้งแต่กลับได้ความเร็วมา 512k อ่ะครับ

สอบถามดูแล้วเค้าบอกว่าระยะทางจากบ้านไปถึงเสา************งไปเลยได้แค่ที่ 512k

แต่ว่า แต่ก่อนเคยใช้ 1M จะทำไงดีครับให้ได้เนต 1M กลับคืนมา

ขอบคุณครับ ^^
            ขอถามหน่อยครับท่าน อยู่หอพักขอเน็ตยังไงครับไม่รู้วิธี จะได้ขอมัง

Comment

Originally posted by hutchan View Post
              อิอิ
              policy คร่าบบบ

ก่อนเคยใช้ 1M เวลาผ่านไปก็อาจะลดเหลือ 512K
              เพราะความแออัดของอุปกรณ์ และช่องสัญญาณที่นานวันยิ่งหารกันใช้
              ถ้าเบอร์เดิมแสดงว่าอยู่ rcu เดิม
              ถ้าเบอร์ใหม่ เลขไกล้กันก็ไม่ได้หมายความว่าอยู่ rcu เดิม
              rcu ระยะทางเพิ่มขึ้น หรือไปลาก drop wire จาก distribution point ที่ไกลขึ้น
              สัญญาณก็ทอนลงไป

ให้คนในแก้ไขได้ ถ้าขอกับเขาดีๆ(รึปล่าว ?)
              ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by fatal View Post
                ขอถามหน่อยครับท่าน อยู่หอพักขอเน็ตยังไงครับไม่รู้วิธี จะได้ขอมัง
                ของผมใช้ Buddy นะครับไม่ต้องมีเบอร์ขอติดต่อได้เลย

ลองสอบถามทาง Buddy ดูนะครับ เพราะของผมเค้ามาตั้ง

โต๊ะอยู่ข้างล่างหอ แหะๆ

Comment

อย่าไปขึงขัง นะครับ ให้อ่อนน้อม เดี๋ยวเค้าใจดีกะเราเอง ถ้ามันไม่มากจนเกินไป

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
                    อย่าไปขึงขัง นะครับ ให้อ่อนน้อม เดี๋ยวเค้าใจดีกะเราเอง ถ้ามันไม่มากจนเกินไป
                    ครับผม

Comment

Working...
                    X