Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ CPU + Ram มาแล้ว เหลือเงินอีก 3000 ซื้อ Ram เพิ่มหรือว่าเปลี่ยน HD ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ CPU + Ram มาแล้ว เหลือเงินอีก 3000 ซื้อ Ram เพิ่มหรือว่าเปลี่ยน HD ดีครับ

เมื่อกี้ไปซื้อ Ram ที่ Hwh มาครับ ซื้อเป็นแถวเดียว 1G เพราะว่า 512/400 ขาดตลาดครับ

IT Fever ก็ของหมด ก็เลยตัดใจซื้อมา วันมะรืนจะมีคนเอา 2.8E มาส่งให้ที่ทำงาน ครับ

ตังค์เหลืออีก 3000 บาท ถ้วน ๆ ผมควรจะซื้อ Ram อีก 1G เป็น 2G หรือว่า

ใช้แค่ 1280mb (1024+256) แล้วเอาตังค์ไปซื้อ HD ใหม่ลูกนึงแทนลูกเก่า

40G 5400Rpm buffer 2m ดีครับ

ว่าจะอุดหนุนพี่ ๆ ในหน้า IT ซักเจ้านึงนะครับ

ps. ช่วยผมตัดสินใจทีจ๊ะ

ผมว่าเอาเงินที่เหลือไปซื้อ HD ดีกว่านะ

Comment

เปลี่ยน HDD เป็น 7200รอบเถอะครับ

Comment

ตอนแรกอ่านดูผมก้อว่าจะให้เพิ่มแรมนะ แต่พอมาดู HDD แล้ว รียเปลี่ยนด่วนเลยคับ

Comment

ผมว่าเอา ฮาร์ดดีส ดีกว่าครับ แรม 1 G OK ละ หายากมากที่เกมส์ จะกินแรมเป็น G (มีเป็นบางเกมส์)
          ซื้อฮาร์ดดีส เพิ่มซัก 80-160 G ดีกว่า (มือ 2 ไม่กี่ตัง) เงินเหลือเก็บไว้ รอเพิ่มซื้อแรมก็ได้
          40G น้อยไป ตอนนี้เกมส์บางเกมส์ 5-8 G เลยก็มี (เก็บหนังมาฝากผมด้วยนา ค่าแนะนำ)

Comment

ขอบคุณครับบ

Comment

เอาแรมครับ

Comment

HDD คับ RAM 1.2GB ผมว่าเยอะเอาการแล้วถ้าไม่โหดนะ
                2GB ผมยังเล่นสูงสุดแค่ 1 GB อะคับ อยากให้เกินต้องล่อเปิดทีเดียว 2-3 เกมอ่ะคับ -3-
                (เป็นผมเอา HDD จิงๆ แหละ 40 GBน้อยไปแล้ว ตอนนี้ 250GB ผมกเกือบตันแล้ว -*- ทำไปได้ครับ วันๆโหลดบิต/หนัง/เกม สารพัด เหอๆ)
                Last edited by Alexandrite; 28 Feb 2007, 00:39:23.

Comment

แรมพอและ hddเตอะ

Comment

ไม่ได้บอกว่าใช้ทำไรเลยครับ
                    เท่าที่ลองฮาร์ดดิสส์ide5400/7200 บอกได้เลยความเร็วต่างกันมากครับแค่เปลี่ยนก็รู้สึกได้แล้วครับถ้าเปลี่ยนจะเห็นผลมากกว่าแรมครับ
                    ส่วนแรมถ้าโปรแกรมไม่ได้เรียกใช้เยอะอัพไปก็ไม่เห็นผลเท่าไรครับ

แต่.....ถ้าในอนาคตจะเปลี่ยนทั้งฮาร์ดดิสส์และแรม ผมจะเลือกแรมก่อนครับแล้วค่อยฮาร์ดดิสส์ครับ เพราะแรมมีข่าวว่าครึ่งปีหลังราคาจะขึ้นครับ และถ้าเปลี่ยนไปใช้วินโดส์วิสต้าคงจะกินแรมมากเป็นแน่ครับ แล้วค่อยเปลี่ยนฮาร์ดดิสส์ครับเลือกเป็นsata2 นะครับถ้าบอร์ดรองรับsata

Comment

ตอนแรกนึกว่า HDสัก 80-120 อย่างนั้นเปลี่ยนเถอะครับ

Comment

เปลี่ยน HDD เป็นแบบ 7200RPM แบบ SATA I หรือ SATA II ครับ

Comment

Working...
                        X