Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาการ์ดจออะไรดีๆมาใช้ แล้วจะแก้ HPw 2408h(60 HZ) ขนาด 24 นิ้ว กระพริบน้อยลงได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาการ์ดจออะไรดีๆมาใช้ แล้วจะแก้ HPw 2408h(60 HZ) ขนาด 24 นิ้ว กระพริบน้อยลงได้ไหม

จะหาการ์ดจอดีๆมาใช้ แล้วจะแก้ HPw 2408h(60 HZ) ขนาด 24 นิ้ว กระพริบน้อยลงได้ไหม เรื่องของเรื่องคือว่า ...

ผมชอบมาหาความรู้ ที่เว็บนี้ .. ซึ่งเว็บนี้ การเทสต์การรีวิว มักใช้ พื้นดำ ตัวหนังสือขาว ... มันตัดกันชัดเจน สุดขั้ว เห็นชัด ทีนี้หละครับ เป็นเรื่องเลย .... เพิ่งสังเกตุเห็นว่า เจ้ามอนิเตอร์ตัวนี้มันกระพริบมากๆ เต้นถี่ๆ สั่นๆ อ้าว เป็นเรื่องเลย
    สงสัยว่า...จะแก้ที่การ์ดจอได้หรือเปล่า เพราะผมใช้การ์ดจอออนบอร์ด แบบโหลๆ ... จากบอร์ด ASUS P5 PE VM ... ถ้ามันแก้ได้ดีขึ้นก็จะยอมลงทุน ...แนะนำด้วยครับ

บอร์ดการ์ดจอช่างเงียบจัง ....

Comment

ผมใช้จอ22นิ้วของhpรุ่นw2228hไม่เห็นเป็นนี่ครับ

Comment

ผมว่าลองดูที่สายก่อนมั๊ยครับ หาสายดีๆซักเส้นลองดู

Comment

ใจชื้นขึ้นมาหน่อยที่คนอื่นไม่เป็น ... ขอรายงานผลครับ

ผมลองทำตามเพื่อนแนะนำครับ ....ให้ลบไดร์เวอร์ออก(อันนี้รู้)และไปลบเเฟ้มไดเวอร์ด้วย"( ยังไม่รู้ที่ไหนหนะครับหาแล้วไม่มี )...เห็นผลเลย คือ มันปรับความถี่ ไปที่ 800x600 อ่านสบายตามากเลยครับ นิ่งสนิท (แอบดีใจเล็กๆอย่างน้อย ปัญหาคงอยู่ที่การ์ดจอ) ...แต่พอปรับเกินนั้นขึ้นไป สั่นเป็นเจ้ากะลังจะเข้าเลยครับ เหมือนทีวีโดนคลื่นกวนหนะ ...

ถึงจะไม่ได้ผลร้อยเปอร์เซนต์(เพราะผมทำตามไม่หมด) ก็ขอบคุณมากๆ เลย ไงก็แวะมาชี้แนะอีกหน่อยนะครับ ....

โอออออ....นี่เราซื้อไฮเดฟมาเพื่อ เล่น 800x600 เหรอเนี่ย ...ฉลาดมากเลยนะนาย อิๆ

Comment

ลองหา AGP ซัก ATI 1650pro มาใช้้ดูพันกว่าเอง..

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
              ลองหา AGP ซัก ATI 1650pro มาใช้้ดูพันกว่าเอง..
              วันนี้ไปดูที่พันทิพ ... จอรุ่นผม ไม่มีอาการกระพริบเลย นิ่งสนิท สวยงามครับ แสดงว่า เป็นที่การ์ดจอหรือไม่ก็ตัวใดตัวนึงจริงแหละครับ ....

ขอบคุณครับ ผมไม่แก้แล้วครับ คงเปลี่ยนทั้งชุดเลย

Comment

จะเปลี่ยนหมดเลยรึ...
                ไม่ลองหาการ์ดจอมาเสียบดูก่อน อย่างรุ่นที่ผมแนะนำไปไงครับ...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                  จะเปลี่ยนหมดเลยรึ...
                  ไม่ลองหาการ์ดจอมาเสียบดูก่อน อย่างรุ่นที่ผมแนะนำไปไงครับ...
                  ขอบคุณที่กลัวผมเสียตังค์เกินเหตุครับ จุดด้อยคือผมใช้งานหลายโปรแกรม มันก็กระตุกหน่วงครับ ...เลย ยกชุด
                  อันเดิมก็หาทางใช้ประโยชน์ไป ... ขอบคุณมากนะครับ

Comment

4870x2 เลยลองดู

Comment

Working...
                    X