Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ3000+-500อยากได้เคสกับ power suppy 500w แท้พอมีหวังไหมครับ ถ้ามีช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ3000+-500อยากได้เคสกับ power suppy 500w แท้พอมีหวังไหมครับ ถ้ามีช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้รู้ ที่ให้ความรู้กับคนไม่รู้ ขอบคุณครับ .....

COOLER MASTER 550W REAL POWERPRO 2990 บ. ใช้อยู่ครับแนะนำ เคสเหลือ 1500
    ตามใจชอบเลยครับ รอท่านอื่นอีกที

Comment

Originally posted by u4847561 View Post
      COOLER MASTER 550W REAL POWERPRO 2990 บ. ใช้อยู่ครับแนะนำ เคสเหลือ 1500
      ตามใจชอบเลยครับ รอท่านอื่นอีกที
      เกินงบแล้วมั้งครับ

ขอดูสเปคหน่อยซิครับ

Comment

ใช้ Icute เลย งับ แล้วไป สอย เคส มือ 2 เอา อิอิ

Comment

ถ้างบ 3500
          case เปล่า 400- advice
          เหลือ 3100 เลือก PSU ดีๆ ได้สบายๆ

ไม่ได้ล้อกันเล่นนะครับ ผมเพิ่งซื้อ ให้น้องชาย เคส 400 บาท ไม่เลวเลย
          มีแบบน๊อตหมุนด้วยมือด้านหลังถอดออกง่าย เผื่อให้ถอดออกแก้ร้อน

แต่ถ้าชอบเคสดีขึ้นมาหน่อย ก็ว่ากันอีกเรือง
          เช่น case 1100+psu 2400 [icute 650w] <- เห็นคุณวิกร แนะนำบ่อยชุดนี้
          ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจ

Comment

iCute TiTaNium 650W Pro หรือ ไม่Pro ก็ได้ เพิ่งสอยมาวันนี้เอง

Tk Com ครับ 2690.-

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ ที่ให้ความรู้
              ผมจะใช้8800GTน่ะครับ
              กลัว suppy อันเก่าเอาไม่อยู่คับ อันเก่า450w

Comment

450w ถ้าดีๆก็เอาอยู่ครับ ผมใช้ enermax 460w กับ Q6600 + HD4850 พัดลมติดเคส 12+1 8+2 20+1 ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

PSU ที่ผมว่าไม่แพงและคุ้มที่สุดตอนนี้ยังไงก็ต้องยกให้ iCute เค้าละครับ แต่ถ้าราคาสูงเกินไปอีกนิด ลองไปดู Raidmax ตัว 530watt ประมาณ1500นิดๆ อาจจะจ่ายกระแสไม่เต็มที่ 530 แต่เห็นหลายคนใช้ในนี้ก็ใช้อยู่กับการ์ดจอรุ่นใหญ่ๆก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ (เห็นในเว็บนอกบอกว่าจ่ายไ้ด้ที่ประมาณ 500 ครับ) แต่ถ้าเลือกตัวนี้ก็ทำใจนะครับว่าค่าไฟจะแพงกว่าพวก Watt แท้หน่อย เพราะค่า Efficiency ไม่ถึง 80 เหมือนรุ่นใหญ่ๆเค้า รวมไปถึงไม่มีวงจร PFC ควบคุมการจ่ายด้วยครับ

Comment

ขอบคุณครับ คุณ ko..

Comment

Working...
                  X