Announcement

Collapse
No announcement yet.

#ปวดขมับ#งบ4หมื่น คิดไม่ตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #ปวดขมับ#งบ4หมื่น คิดไม่ตก

ผมจะซื้อคอมชุดใหม่วันที่ 5 ก.พ.

มีงบ 4 หมื่นบาท
    ผมไปซื้อ VAIO JS ดีรึเปล่า(เพราะแม่ชอบ ดีไซน์)
    มันเป็นรูปแบบเดียวกับ NoteBook ใช่ไหมครับ ตามที่ผมเข้าใจ เพราะการ์ดจอของรุ่นนี้ก็เป็น 9300M GS
    แบบนี้ถ้าเอามาเปิดโหลดบิทจะประหยัดไฟมั๊ยหนอ หรือถ้าเปิดใช้งานนานๆมันจะเป็นไรไหม เพราะตัวบอร์ด กับจอภาพ มันติดๆกันเลย ผมเป็นห่วงเรื่องความร้อนจัง

แต่ถ้าไม่เป็น VAIO JS เป็น PC ในราคาไม่เกิน 4หมื่น (อาจจะสามหมื่นก็ได้ ถ้าคุ้มค่า แต่ไม่เกิน 4หมื่นเด็ดขาด)
    ตอนแรกผมก็มอง i7 เพราะเห็นเป็นอะไรใหม่ๆ แต่ดูแล้วแพงไปรึเปล่า?

คราวนี้ก็เลยมาดู Q9400 กับ Q9550

มันจะดี จะคุ้มค่ามั๊ย

ลืมบอกไปว่าผมใช้ทำงานตัดต่อ + งาน 3D (Premier,After Effect,Maya,3DsMax)

ยังไงรบกวนท่านที่มีคำแนะนำดีๆ ช่วยจัด Spec ให้ผมนิดนึงนะครับ (อยากได้ราคาพร้อมจอ งบไม่เกิน4หมื่น)

ผมอยู่รังสิต ถ้าไปซื้อที่เซียร์ ท่านไหนบอกมีร้านที่ประกอบได้ดีๆ แนะนำก็วานบอกนะครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by Lhudlok View Post
    ผมจะซื้อคอมชุดใหม่วันที่ 5 ก.พ.

มีงบ 4 หมื่นบาท
    ผมไปซื้อ VAIO JS ดีรึเปล่า(เพราะแม่ชอบ ดีไซน์)
    มันเป็นรูปแบบเดียวกับ NoteBook ใช่ไหมครับ ตามที่ผมเข้าใจ เพราะการ์ดจอของรุ่นนี้ก็เป็น 9300M GS
    แบบนี้ถ้าเอามาเปิดโหลดบิทจะประหยัดไฟมั๊ยหนอ หรือถ้าเปิดใช้งานนานๆมันจะเป็นไรไหม เพราะตัวบอร์ด กับจอภาพ มันติดๆกันเลย ผมเป็นห่วงเรื่องความร้อนจัง

แต่ถ้าไม่เป็น VAIO JS เป็น PC ในราคาไม่เกิน 4หมื่น (อาจจะสามหมื่นก็ได้ ถ้าคุ้มค่า แต่ไม่เกิน 4หมื่นเด็ดขาด)
    ตอนแรกผมก็มอง i7 เพราะเห็นเป็นอะไรใหม่ๆ แต่ดูแล้วแพงไปรึเปล่า?

คราวนี้ก็เลยมาดู Q9400 กับ Q9550

มันจะดี จะคุ้มค่ามั๊ย

ลืมบอกไปว่าผมใช้ทำงานตัดต่อ + งาน 3D (Premier,After Effect,Maya,3DsMax)

ยังไงรบกวนท่านที่มีคำแนะนำดีๆ ช่วยจัด Spec ให้ผมนิดนึงนะครับ (อยากได้ราคาพร้อมจอ งบไม่เกิน4หมื่น)

ผมอยู่รังสิต ถ้าไปซื้อที่เซียร์ ท่านไหนบอกมีร้านที่ประกอบได้ดีๆ แนะนำก็วานบอกนะครับ ขอบคุณครับ
    ืี่ร้านที่เซียร์ ก็มี ComputerOK กะ Jib มีเป็นศูนย์บริการเลย

แต่ของร้านพวกนี้เสป๊กแรงมากๆก็ไม่มี

ต้องเดินหาซื้อร้านอื่นแล้วเอามาผสมกัน

Comment

ซื้อเองแรงกว่าอยู่แล้วครับ แต่ถ้าคุณแม่ชอบ ก็ไม่ว่ากันครับ เอาสเปคไปดูก่อนนะครับ

Q9550 10800
      ASUS P5Q PRO 4800
      RAM GSKIL PQ 800 2Gx2 1900
      DVDRW 800
      CASE 1100
      PCI-E EVGA GTX260 10500
      PSU ICUTE 650W 2400
      HDD WD AAKS 640G 2500
      LCD 22 6000

40000 แถวๆนี้เลยครับ

Comment

Working...
      X