Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dragonball Evolution

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dragonball Evolution

พอดีมันมีเกมส์ด้วย แต่อันนี้ไม่ได้ถามเกี่ยวกับเกมส์ ขอโทษนะครับ แบบผมไม่ค่อยได้เข้าห้องอื่น

เพื่อนๆๆว่ามันจะสนุกมะ แต่ผมว่าคงจะไปลองดูซะหน่อย อิอิ ตกลงบลุม่าเป็นนางเอกเหรอ - -a

เห็นเด่นกว่าจีจี้อีก

ห่วยอ่ะผมว่า ถึง20centuryfox ก็เหอะ แต่เอาพวกฝรั่งมาเล่นมันคนละอารมนะ ผมว่า - -

Comment

ง่ะ มีทั้งหนังทั้งเกมเลยหรือ ไม่รู้เรื่อง ตอนเป็นเด็กติดงอมแงมพอกะตอนเล่นวินนิ่งเลย เกมดราก้อนบอลอ่ะ

Comment

เหมือนจะลงแต่PSP อิอิลองไปดูตามลิ้ง
        http://game.sanook.com/gameupdate/snews_09621.php

เอารูปมาฝาก

Comment

ดูๆแล้ว ออกเอ๋อๆ ปัญญาอ่อนๆ ไงไม่รุ ไม่ดูแน่นอน

Comment

เสื่อมอ่ะ

Comment

จี้จี้ก็ไม่ใช่นางเอกนิ ถ้าเป็นภาคตอนเด็กจะเป็นบลูม่าซะส่วนหลักอยู่แล้วนะนางเอก

ปล.จะว่าไปบลูม่า ก็เป็นางเอกของดราก้อนบอลมาทุกภาคนะ มีส่วนสำคัญตลอด ถ้าโงกุนเป็นพระเอก บลูม่าก็คือนางเอกละมั้งที่ไม่ได้แต่งงานกันและรักกัน

Comment

บลูม่ารวยที่สุดในโลก เลยจ่ายตังได้เป็นนางเอก

Comment

มันมีแต่ตัวเอก

นางเอกตัวจริงนู่นเลย หมายเลข 18 ส่วนพระเอกก็พ่อหัวเหม่ง

Comment

กระทู้วัดอายุแระ 5555 ชิๆๆๆ แก่ๆทั้งนั้นเลย
                    จริงๆในเรื่องนี้ดราก้อนบอลน่าจะเป็น ตัวหลักมากกว่า แต่ถ้าพูดถึง ดราก้อนบอล คนจะไม่คิดถึงแก้วมังกร แต่จิคิดถึง ซุงโกคู มากกว่า ลองคิดดูดีๆครับ เรายึดติดมันมากไปใหม ลองดูที่ตัวหนังก่อนที่จะมาว่าหนังเสื่อม หนังแย่หนังห่วย
                    อย่าง หนังเรื่องเรสดิเด้นอีวิว ตอนออกมาแรกๆ มีแต่คนว่า หนังห่วยอะไรแบบนี้ ถ้าไม่มีเกมส์ เรสิเด้นออกมาก่อน หนังเรสิเด้นก็ คงมีคนชอบมากเหมือนผมนี้แหละ(ตอนนั้นหนังโดนวิจารว่าห่วยเพราะไม่เหมือนเกมส์ ไอ้บ้าาา)
                    ส่วนดราก้อนบอล ก็ให้ดูที่ตัวหนังอย่าไปยึดติดครับเราโตแล้ว มีความรู้แยกแยะออกแน่นอนครับ หนังมันยังไม่ออก ตัดสินไม่ได้หรอกว่า เสื่อมหรือ ห่วย ได้อารมหรือไม่ได้ อยุ่ที่ตัวหนังครับ ไม่ได้เกี่ยวกับการ์ตูนเลย ตีมหนักของเรื่องน่าจะเป็นดราก้อนบอลลูกบอลมังกรมากกว่า ครับ

ถ้าอยากดู แบบเดิมๆก็ เปิดการ์ตูนดูครับแต่ถ้าอยากดูอะไรที่แตกต่าง ก็สมควรจะดูหนังเรื่องนี้เช่นกัน

อย่าตัดสินอะไรที่เรายังไม่ได้สัมผัสครับ
                    Last edited by youth; 29 Jan 2009, 13:32:20.

Comment

ก็ต้องเข้าใจกันนะเพราะมัน Evolution -*-

จะให้เอาคนเอเชียเตี้ยๆผมตั้งๆมาแสดง

บางทีมันอาจจะดูปะแหล่มปะแหล่มไปหน่อย

ส่วนบลูม่ามันก็ต้องเป็นตัวเองอยู่แล้วนิครับ

จีจี้นี่กว่าจะได้เจอกับโงกุนนี่มัน***งกับบลูม่าพอสมควรเลยนาแถมบทบาทก็เด่นกว่าเยอะ

Comment

หลังจากเห็นภาพแล้วทั้งเกมและหนัง

ที่ผมจะบอกก็คือ "R.I.P."

Comment

Working...
                        X