Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ecs 780gm-a ใครเคยใช้กับ CPU เกิน 95W บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ecs 780gm-a ใครเคยใช้กับ CPU เกิน 95W บ้าง

คือในเสปคเมนบอดมันบอกว่าได้ 95W only แต่พอไปถามที่ร้านเขาบอกใส่ได้เขาเป็นช่างเขาใช้อยู่ อึ้งเลย แล้วตกลงมันรับได้ไหมครับจะใส่ 6000+ ตกลงเราเชื่อใครช่างหรือคู่มือ

เชื่อคู่มือครับ

Comment

ตัวนี้ดีกว่า ตัดปัญหา ECS Black Series A780GM-A Ultra 160 วัตต์ในโหมดของการโอเวอร์คล๊อก ราคาเท่าไหรใครรู้บ้าง

Comment

Originally posted by cmo View Post
        เชื่อคู่มือครับ
        ครับผมสงสัยใส่ได้แค่ 5200+

Comment

Originally posted by maiman View Post
          ตัวนี้ดีกว่า ตัดปัญหา ECS Black Series A780GM-A Ultra 160 วัตต์ในโหมดของการโอเวอร์คล๊อก ราคาเท่าไหรใครรู้บ้าง
          น่าจะแพงอะไม่ต่ำกว่า 3000นะคิดว่า

Comment

เคยมีกระทู้นึง คุยเรื่องนี้

รู้สึกว่า ใส่ได้ แต่จะมีปัญหาในระยะยาว (กรณีในทู้นั้น คือ บอร์ดเสียไปเลย)

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
              เคยมีกระทู้นึง คุยเรื่องนี้

รู้สึกว่า ใส่ได้ แต่จะมีปัญหาในระยะยาว (กรณีในทู้นั้น คือ บอร์ดเสียไปเลย)
              ขอบคุณครับได้ไม่ไปจับเกิน 95w

Comment

ผมเคยใช้ A780GM-A กับ Phenom 9850BE ครับ ใช้แบบเดิมๆ ได้ครับ แต่ไม่ควรคล็อกเกิน 3.0G ครับ

Comment

เล่นหนักๆ ภาคจ่ายไฟระเบิด

แค่ 9600BE @ 2.9
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

เคยกับ 6000 CZ บูทติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ค้างบ้างล่ะ วูปก็มี ขนาดเดิมๆนะนี่

Comment

ผมใช้อยู่อ่ะครับ ตามลายเซ็น
                      http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Sup...ID=69&LanID=17

ใน web ecs มานก้บอกว่าตัว 6000+ 125w ใช้ได้

Comment

AMD Athlon 64 X2 Dual-Core 6500+ (B3) (95W) 3600 MHz (1MBX2,2000,Socket AM2+)

น่าจับมาใส่เนาะ

Comment

ผมว่าถ้าใส่ตัว 125w แล้วโอเวอร์คล็อคไปด้วยผมว่ามันจ่ายไฟไม่ไหวแน่ๆ 95W ก็ไม่รู้ไหวไหมผมเปิดทั้งวันด้วยดิสงสัยหาเมนบอดใหม่สักตัวดีกว่าเพราะถ้ามันได้ชัวๆ คงไม่น่าจะมีปัญหากัน
                          ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

Working...
                          X