Announcement

Collapse
No announcement yet.

e-sata ของ CM690

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e-sata ของ CM690

e-sata ของ CM690 ที่ front panel จะเอา harddisk แบบ internal มาต่อได้มั้ยครับ แล้วต้องใช้สายอะไำรครับ ไม่รู้ว่ามันต้องต่อ Power ยังไงอ่ะครับ ใครรู้บอกด้วยครับ

dun

Comment

เปิดดูในเคส คุณจะเห็นสาย eSATA ยื่นออกมาขอรับ

คุณก็แค่เอาไปต่อกับบอร์ด เท่านี้ก็ใช้ได้แล้ว

Comment

เอาไว้ใช้กับ กล่องใส่ Harddisk ที่มีช่องต่อแบบ e-SATA ครับ

Comment

ต่อกับ harddisk แบบ internal ไม่ได้นิ ไม่รู้มีตัวแปลงหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Macro View Post
            เปิดดูในเคส คุณจะเห็นสาย eSATA ยื่นออกมาขอรับ

คุณก็แค่เอาไปต่อกับบอร์ด เท่านี้ก็ใช้ได้แล้ว
            ต่อแล้วครับ แต่ที่ยังไม่รู้คือ จะต่อกับ internal HDD อย่างไงครับ

Comment

harddisk external ถ้าต่อผ่าน e-sata มันดีกว่าต่อผ่าน sata หรือครับ

Comment

Originally posted by maoking View Post
                harddisk external ถ้าต่อผ่าน e-sata มันดีกว่าต่อผ่าน sata หรือครับ
                ดีกว่าแน่นอนครับ เรื่อง Transfer rate

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by armkatai View Post
                    ดีกว่าแน่นอนครับ เรื่อง Transfer rate
                    เร็วเท่ากันแหละ แย่กว่าตรงที่ใช้ Box Hdd External มันร้อนกว่า อยู่ภายในเคสที่มีพัดลมเป่า

Comment

Originally posted by armkatai View Post
                      ไม่จริงครับ

eSATA มันก็คือ SATA นั่นแหละ เพียงแค่เอาไว้เชื่อมต่อภายนอกเฉยๆ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                        ไม่จริงครับ

eSATA มันก็คือ SATA นั่นแหละ เพียงแค่เอาไว้เชื่อมต่อภายนอกเฉยๆ
                        ใช่แล้วครับเท่ากัน ผมอ่านผิดคิดว่าเป็นต่อผ่าน USB

Comment

Working...
                        X