Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูสเปก Pc ให้ที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูสเปก Pc ให้ที่ครับ

CPU : E8400
    M/B : P5QL PRO
    RAM : 4G G-SKILL
    HDD : 160G WD
    VGA : 9800 GTX+

ส่วน CPU กับ M/B ผมคิดว่าอาจจะเปลี่ยนเป็น

CPU : E7400
    M/B : P5Q PRO

รบกวนช่วยดูให้ที่อะครับว่าควรจะเปลี่ยนเป็นตัวไหนรึเปล่ารึว่ามันดีอยู่แล้ว ขอบคุณครับ

E8400 ดีกว่าค่ะ
    HDD ก็ราคาใกล้กันมาก ดู WD 640GB AAKS 2400.- ก็คุ้มนะคะ

Comment

ขอบคุณครับ

แล้ว M/B อะครับ แค่ P5QL PRO ก็พอแล้วอะเปล่ารึว่าถ้าเป็น P5Q PRO จะดีกว่ามากมายเลยรึเปล่าครับ

Comment

ขุดๆๆ ช่วยแนะนำเพิ่มที่อะครับ

ว่าถ้าลด CPU ลง จาก E8400 เป็น E7400 แล้วเพิ่ม M/B จาก P5QL PRO เป็น P5Q PRO แทนจะดีกว่ารึเปล่า

รึว่าสเปกแรกอะดีอยู่ช่วยแนะนำที่นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

สเป็คแรกดีแล้วครับ ลากได้ยาว E8400 ขนาดบอร์ดผม กากๆ ยังลากได้ 4.0 สบายๆเลย

Comment

ขอบคุณครับ...

Comment

Gigabyte EP35DS3R ตัวละ 2500 รับรองว่าพอ 8400 ทะลุ 4G สบายๆ

Comment

Working...
              X