Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 4000 +- 200 อัฟเกรดเครื่อง amd ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 4000 +- 200 อัฟเกรดเครื่อง amd ครับ

สเปคเดิม

AMD X2 4200+ 2.2GHz
    ASRock ALiveNF6P-VSTA
    RAM RC DDR2 667 1GBx2
    HDD Seagate 160GB
    DVD RW LG
    FORSA 8600GT 256MB DDR3
    PSU Tsunami 520Watt

ตอนนี้มีงบอยู่ 4000 + - 200 เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็คือ
    ผมไป OC CPU ตั้งค่าในเมนบอร์ดแล้วบันทึกค่ารีสตาทเครื่อง
    ปรากฏว่า เครื่องไม่ติด พัดลมหมุนทุกตัว แต่ไม่มีเสียงปิ๊ป
    เหมือนเดิม เข้าวินโดว์ไม่ได้ ถอดถ่านไบออสก็เเล้ว
    จอมือสนิท ไม่ติดเลย มีงบอันจำกัดนี้ ผมควรทำอย่างไรดีครับ

(ยังอยู่ในช่วงประกัน แต่อยากอัฟเกรดมากกว่า)

ขอความกรุณาเเนะนำเกรียนอวดฉลาดอย่างผมด้วยครับ
    เห็นเขาทำมันเเรงดี ก็อดใจไม่ไหว อยากทำเเต่ไม่ค่อยมีความรู้
    ใจรัก AMD มาเเต่เกิด ตั้งเเต่เครื่องเเรกในชีวิตเเล้วครับ เเนะนำด้วยครับ

ส่งเครมครับ แล้วเอางบทั้งหมด ซื้อมัน VGA HD4850 เลยครับ ขาย 8600GT ทิ้งไปครับ

ASROCK เวลาถอดถ่านใบออส ต้อง 10 นาทีและ ดึงปลํกไปออกด้วยนะครับ จากนั้น ลองสลับจั้มเปอร์เครียใบออสครับ

Comment

อ่อ ครับผม ต้องถอดประกอบใหม่ทั้งหมดเลยหรอนี่
      ตอนนี้มาทำงานที่ต่างจังหวัด อีกเดือนกว่าจะได้กลับบ้าน กลับบ้านจะลองทำดู
      ทำอย่างนี้นี่เอง จะลองทำดูครับผม ขอบคุณมากครับคุณ wikorn

Comment

Working...
      X