Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา HDD 1 TB 2 ลูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา HDD 1 TB 2 ลูก

วันนี้เพิ่งไปซื้อ HDD 1 TB มาเพิ่มอีก 1 ลูก

ใส่ไปตามปกติ เช็คใน Bios เห็น เเต่วินโดว์กลับไม่ขึ้นตัว HDD ลูกเก่าครับ ขึ้นเเต่ลูกใหม่แทน

ปัญหานี้หรือวินโดว์มันจะไม่รองรับ HDD 2 TB หรือครับ นั่งงมาซักพัก - -

ใครทราบช่วยหน่อยครับ กะลังเซ็งอย่างเเรง

ปล. Vista 64 Bit นะครับ

ใช้บอร์ดรุ่นไรครับ

Comment

ไม่เห็นฮาร์ดดิสก์หรือเห็นฮาร์ดดิสก์แต่ไม่เห็นพาทิชั่นครับ

Comment

fyo

Comment

ยังไม่ได้ format มากกว่านะครับ เลยมองไม่เห็น
          ลองเข้าไปดูใน disk management น่าจะเจอ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยนะครับ ตอนนี้เเก้ไขได้เเล้วครับผม

ปัญหามาจากช่อง Sata บนบอร์ด MSI ผม เสียซะงั้น - - เลยย้ายไปเสียบช่องอื่นเเทน ตอนนี้ใช้งานได้ปกติละครับ

Comment

Working...
            X