Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเครื่องมา ลงเกมแล้วเล่นกระตุกทุกเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเครื่องมา ลงเกมแล้วเล่นกระตุกทุกเกมครับ

ขอความรู้หน่อยครับ เล่นเกมแล้วกระตุกตลอด
    พอดีผมอัพเครื่องเป็น ASUS M2NMXSE PLUS on X2 6000+ Ram2GB เปลี่ยนการ์ดจอเป็น HIS 4670 ICEQ TURBO 512MB..แต่HDDลูกเก่าWD320GB ผมกำลังคิดว่าเป็นเพราะHDDรึป่าวเพราะเมื่อก่อนเคยลงวินมาครั้งหนึ่งใช้สักพักบูทไม่ติดค้างอยู่หน้าจอwindowsถอดHDDนี้เอาไปใส่อีกเครื่องก็ทำให้อีกเครื่องค้างเพราะเข้าไปอ่านข้อมูลไม่ได้ ก็เลยฟอร์แมทลงวินใหม่อาการหลังลงวินใหม่ก็มีเวลาไรท์ไฟล์ดีวีดี
    แล้วทำอิมเมจไฟล์ก็จะerrorตลอด โปรแกรมจะฟ้องว่าdata redundancy สักอย่างครับ
    พอลงเกม COD5 Left4Dead POP ปรับกลาง-ต่ำยังกระตุกเลยครับ
    ท่านใดพอจะให้คำแนะนำดีๆหรือเจออาการคล้ายๆกันบ้าง ลองช่วยหาทางออกให้ผมที
    ตอนนี้ผมจะลองเอาการ์ดจอ8500GTมาลองเสียบดู
    แล้วถ้าเกิดเป็นที่ HDD ขึ้นมาผมเอาเค้าจะรับเคลมไหมครับ

ลองโหลดไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ๆมาลงยังครับ..ก่อนลงต้องถอนตัวเก่าออกให้หมดก่อนนะ

Comment

Originally posted by 4G63T View Post
      ลองโหลดไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ๆมาลงยังครับ..ก่อนลงต้องถอนตัวเก่าออกให้หมดก่อนนะ
      อย่าลืมถอนรากออก แล้วรีเครื่องด้วย ไดเวอร์มันน่าจะดีนะ เพิ่งมาใช้ATI ไม่เคยมีปัญหา
      ขนาดใช้กับ บอร์ดที่มี VGA ออนบอร์ของNvidia ยังไม่มีปัญหา มีปัญหาเกมส์เดียวคือสไปเดอร์แมนใหม่นั้น กระตุกตลอดเซงมาก

Comment

อาการอย่างนี้ น่าจะเป็น HDD นะครับ
        เพราะลง WINDOWS แล้วมีปัญหาตอนลงด้วยใช่ไหมครับ
        ผมก็เคยเป็น ถ้ามีประกันลองให้เขาตรวจดูนะครับ

Comment

ปรับ default ใน driver.........มั้ง 55555+

Comment

เป็นกับ window รึเปล่า

ลง win mo เยอะไปมั้ง

Comment

4670 เนี่ยนะ???
              กระตุกก็ไม่แปลกครับ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                4670 เนี่ยนะ???
                กระตุกก็ไม่แปลกครับ
                อย่าดูถูกนะครับ crysis ปรับสุด ชิวๆ ครับ จอ 22

Comment

Working...
                X