Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง การเปิดโปรแกรม cpu-z / everest / memset

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง การเปิดโปรแกรม cpu-z / everest / memset

โปรแกรม cpu-z everest memset เปิดยังไงครับ

ขอบแบบทีละสเต็ป เลยนะครับ ( ไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมครับ )

อีกคำถามครับ psu icute titanium 750กับ650 เลือกตัวไหนดีครับ แล้วระหว่างถอดสายได้กับถอดไม่ได้แบบไหนดีกว่าครับ แล้วpsu ตัวนี้น่าใช้ไหมครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำครับ งบ 3000

ram g-skill 4pk/1066 2*2 (จะ oc) ลากได้เยอะไหมครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำครับ

boards gigabyte s-series ga-ma 770-ds3p
    cpu amd 5900x2 2.9

ขอบคุณครับ

cpu-z ดับเบิ้ลคลิ๊กเปิดได้เลยครับ โหลดโปรแกรมจากเน็ตมาแตกไฟล์ แล้วดับเบิ้ลคลิ๊กที่ cpu-z
    http://www.cpuid.com/download/cpuz_149.zip

everest ไม่เคยใช้ครับ รอท่านอื่นมาตอบ

memset นี่ผมใช้จากแผ่น hiren boot น่ะครับ รู้สึกว่าถ้าใช้แต่ memtest อย่างเดียวต้องโหลดมาใส่ซีดีครับ แล้วตั้งให้เครื่องบูทจากซีดี พอเข้าโปรแกรมแล้วมันจะทำงานอัตโนมัติครับ เจอ error มันก็จะฟ้องขึ้นมาเอง

Comment

Working...
    X