Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ สอบถามเรื่อง sli ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ สอบถามเรื่อง sli ครับ

อยากถามว่า การ sli จำเป็นมั้ยครับว่าต้องรุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน

เป็นรุ่นเดียวกัน แต่คนละยี่ห้อได้มั้ย

สุดท้ายขอคำแนะนำ m/b ที่รองรับ sli ได้ครับ socket 775 นะ

ตัวไหนดีครับ เอาราคาไม่แพงนะ

ขอบคุณครับ

ไม่มีผู้รู้มาตอบเลย

Comment

ผู้เชี่ยวชาญไปไหนหมดคร้าบพี่น้อง

Comment

รุ่นเดียวกันแต่คนละ ยี้ห้อได้ครับ
        เช่น Galaxy 9800GX2 + EVGA 9800GX2 แบบนี้ SLI ผ่าน

Comment

โอ้ๆๆมีคนมาบอกแล้ว ช่วยแนะนำ m/b ด้วย

Comment

Asus P5N แต่จำรุ่นไม่ได้น่าจะถูก
            แต่ถ้าเอาประสิทธิ์ภาพเต็มๆหาเมนบอร์ดที่ใช้ชิพ nForce 680i / 780i / 790i แต่ราคาก็สูง...

Comment

Originally posted by kakๆ View Post
              อยากถามว่า การ sli จำเป็นมั้ยครับว่าต้องรุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน

เป็นรุ่นเดียวกัน แต่คนละยี่ห้อได้มั้ย >>> ได้ครับ เคยใช้กับตัวเก่าๆอย่าง Spark 8600gt กับตัว 8600GT Extreme แต่ความเร็วจะวิ่งตามตัวที่ช้ากว่า

สุดท้ายขอคำแนะนำ m/b ที่รองรับ sli ได้ครับ socket 775 นะ

ตัวไหนดีครับ เอาราคาไม่แพงนะ >>> ถ้ามือ 2 ละก็ แนะนำตัว Striker Extreme หรือลดราคาลงมาหน่อก็ ASUS P5N32-E SLI ก็ได้ครับ 2 ตัวนี้เป็น NF 680i Sli ความแรงก็ไม่ต่างจาก Striker II Extreme ที่ใช้ 780i Sli เท่าไหร่ครับ แต่ราคาต่างกันอยู่โข

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆมากมายครับ

Comment

Working...
                X