Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน HDD ของแมคบุ๊คขาวต้องหาแบบไหนครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน HDD ของแมคบุ๊คขาวต้องหาแบบไหนครับ?

ของผมเป็นรุ่น late 2006 cpu : core 2 duo 2.0G ซึ่งน่าจะใช้ SATA ธรรมดาๆ แต่ผมเปิดดูใน disk utility แล้วมันเขียนว่าตัวที่ใช้อยู่เป็น SATA II ผมเลยงงว่าเดี๋ยวนี้มันมีถึง SATA II แล้วเหรอ เพราะว่าเมื่อวันก่อนผมไปเดินพันทิพ ผมเห็นแค่ SATA ธรรมดาเอง ไม่รู้ว่าจะใส่กันได้หรือเปล่าครับ?

ถ้าซื้อมาเปลี่ยนแล้ว ผมจะต้อง repair disk หรือเปล่า หรือว่า format เป็น mac แล้วลงได้เลย
    แต่ที่ผมมีอยู่(อีกอันนึง ใส่กล่องไว้) เป็น SATA ธรรมดา แต่ก็ลงไม่ได้ เพราะว่ามันฟ้องให้ repair เป็น GUID อะไรก็ไม่รู้อ่ะครับ ทั้งๆที่ผม format เป็นของ mac แล้ว ผมจะทำยังไงดีครับ ซื้อมาลงใหม่หรือว่าหาทาง repair HDD จากกล่อง ext. อันเดิม

ช่วยแนะนำด้วยครับ ของคุณครับ

ได้ครับ ใส่โลด

ฟอร์แมตเฉยๆ ก็พอครับ

เมื่อก่อนผมใช้รุ่นใหม่กว่าท่าน 1 รุ่นเองครับ mid2007

Comment

สามารถใส่ Harddisk ได้สูงสุดถึง 320 GB 5400RPM ครับ ( เคยทำให้เพื่อนน่ะครับ WD320 BEVT )

Comment

sata krub

Comment

Working...
        X