Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามคับ เกี่ยวกับAM3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามคับ เกี่ยวกับAM3

AM3 จะออกเมื่อไหร่คับ
    ราคาในรุ่นกลางประมานเทาไหรคับ
    คอมเครื่องเก่าจะไห้น้องอะคับเลย
    ว่าจะรอAM3+Phenom II
    *พอดีอ่านประวัติAMDเลยตกหลุมรัก

ใกล้ออก มากๆ แล้วครับ (เดือนหน้า)

แต่ว่าตอนนี้ Phenom II AM2+ ยังแรงกว่าอยู่หน่อยๆ ครับ
    Last edited by estrellas; 28 Jan 2009, 20:53:18.

Comment

อ่า อยากดู AM3 ใส่ socket AM2+ ว่ามัน work มั้ยเนี่ย

Comment

ยกตัวอย่าง AM3 ให้ดูหน่อยจิ

Comment

Originally posted by [Nz] View Post
          ยกตัวอย่าง AM3 ให้ดูหน่อยจิ
          Socket AM3 มันเป็นตัวเมนบอร์ดอะคับผมก็ยังไม่รูเลยเลยถามคับ
          เพราะว่าผมจะยกเครื่องไหม่ทั้งชุดเลยอยางลองของไหม่คับ
          Attached Files

Comment

เอา CPU AM3 มาใส่กับบอร์ด AM2+ ใช้แรม DDR2 สบายๆแรงดีครับ

ลองแล้ว แต่เอาให้ดูไม่ได้
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

ขอบคุณคับผมอยากถามเพื่อความมั่นใจ
              คอม4คอร์เอามาทำงานคงแรงกว่าของเก่า

Comment

Originally posted by Jesus_Angel View Post
                ขอบคุณคับผมอยากถามเพื่อความมั่นใจ
                คอม4คอร์เอามาทำงานคงแรงกว่าของเก่า
                นะตอนนี้ มันขึ้นอยู่ที่โปรแกรมที่ใช้ด้วยครับ

บางโปรแกรมมันต้องการจำนวนคอร์มากๆ
                บางโปรแกรมมันต้องการ MHz. สูงๆ

แต่ในอนาคต เกือบทุกโปรแกรมจะต้องการจำนวนคอร์มากๆ ถึงจะทำงานเร็ว ไม่ต้องการ MHz.

Comment

ใกล้มาแล้วสินะ..

Comment

Working...
                  X