Announcement

Collapse
No announcement yet.

=== แนะนำ การ OC หน่อยอ่ะครับ AMD 5000+ ===

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• === แนะนำ การ OC หน่อยอ่ะครับ AMD 5000+ ===

เป็นมือใหม่ครับ สำหรับการทำ Over clock ...

อยากจะลองทำดูบ้างครับ

อุปกรณ์ com ของผม ....

CPU = AMD Athlon 64 X2 5000+
    MB = ASUS M2N68-AM
    RAM = Kingston 800 2G X 1
    HDD = WD 640 SATA
    VGA = On board (อิ อิ)

อยากทราบว่าต้อง ตั้งค่า ความเร็ว bus หรือ

ไฟ CPU อย่างไร เท่าไหร่บ้างครับ

ปล. เคสผม เป็นเคส ธรรมดาครับ ไม่ได้มีอุปกรณ์ พิเศษ แต่อย่างไรครับ

ขอบคุณ เพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่านนะครับ

ผมใช้ตัวคุณ 16x ไฟ 1.35 ครับ ความเร็วจะไปอยู่ที่ 3.2 MHz นิ่ง ไม่มีปัญหา แต่ถ้าจะให้ดีไปใช้
    โปรแกรม aod ทดสอบไว้ไปสักพักแล้วค่อยไป set ใน bios จะดีที่สุด ว่า เครื่องเราสามารถ set ค่าได้เท่าไร

Comment

Originally posted by kritapong View Post
      ผมใช้ตัวคุณ 16x ไฟ 1.35 ครับ ความเร็วจะไปอยู่ที่ 3.2 MHz นิ่ง ไม่มีปัญหา แต่ถ้าจะให้ดีไปใช้
      โปรแกรม aod ทดสอบไว้ไปสักพักแล้วค่อยไป set ใน bios จะดีที่สุด ว่า เครื่องเราสามารถ set ค่าได้เท่าไร
      ทำไม*16 อะครับ 5000+ มันตัวคูณ แค่ 13 นิครับ
      สเปกเดียวกับผมเลยอะครับ จขกท ผมลากได้แค่ นี้เองตามลายเซ็นอะครับ

Comment

Originally posted by min26 View Post
        ทำไม*16 อะครับ 5000+ มันตัวคูณ แค่ 13 นิครับ
        สเปกเดียวกับผมเลยอะครับ จขกท ผมลากได้แค่ นี้เองตามลายเซ็นอะครับ
        สงสัยจะเป็น 5000+BE ครับ
        ส่วน 5000+ ตัวธรรมดา
        ตอนนี้ผมลากที่ 241*13 เสถียรดีครับ

Comment

Working...
        X