Announcement

Collapse
No announcement yet.

lcd 17 นิ้วนี่ ปรับภาพขนาดใหนกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lcd 17 นิ้วนี่ ปรับภาพขนาดใหนกันครับ

ปกติใช้ 17 นิ้ว crt ธรรมดา พอเปลี่ยนมาเป็น lcd lg 17นิ้ว แล้ว แปลกๆตา ยังไงไม่รู้ครับ
    แล้วปรับขนาดใว้ที่เท่าไรดีครับ อันเก่า 1024*768 อีกอย่างรู้สึกแสงแรงมากครับ

ผมตั้งไว้ที่ 1280 x 1024 มันแล้วแต่การ์ดจอของท่านอีกทีนะครับ
    เพราะเคยใช้การ์ดจอออนบอร์ด มันได้แค่ 1024 x 768 ครับ ถ้าเกินกว่านี้มันยืดๆเบลอๆยังไงไม่รู้
    ( ผมอาจคิดไปเองนะครับ )

ส่วนเรื่องแสง ถ้าไม่ปรับลดลงมาหน่อยยังไงก็แสบตาครับสำหรับ LCD
    ผมตั้งที่ Contrast 10 Brightness 10 แค่นี้เองครับ สบายๆตา

Comment

ปรับตาม resolution สูงสุดของจออ่ะคับ เค้าว่าชัดที่สุด

Comment

โดยมากค่าสูงสุดของ LCD 17นิ้วจะอยู่ที่ 1280x1024 พิคเซลครับ ซึ่งถ้าจะให้ดีแนะนำให้ปรับค่าสูงสุดที่จอรับได้ครับจะได้ภาพที่คมชัดมากที่สุด ส่วนแสงสี ปรับที่ตัวจอโลดครับ

Comment

ของผมก็ 1280*1024

Comment

จอ crt จะทำงานคมชัดทุก resolution ตามที่การ์ดจอจะปรับได้ และจอรับไหว
            ส่วนจอ lcd จะทำงานคมชัดที่สุด ตามที่ resolution กำหนดมา
            คือ 1280*1024 สำหรับจอ lcd 17 นิ้ว ไม่ wind

Comment

ถ้า wide ก็ 1440 x 900 ครับ ปรับโลดด

Comment

ของผมก็จอ17นิ้ว ไม่ Wide
                เขาบอกให้ปรับที่ 1280x1024
                แต่ผมว่ามันทำให้ตัวอักษรเล็กไปเลยตั้งที่ 1024 x 768

Comment

ผม กำลังแหล่ม 1152*864

Comment

แล้วถ้าเป็น 19 นิ้ว Y อะครับ

เครื่องไม่แรงปรับสูงๆมันจะช้าใหมครับ

Comment

Originally posted by fachee191 View Post
                      แล้วถ้าเป็น 19 นิ้ว Y อะครับ

เครื่องไม่แรงปรับสูงๆมันจะช้าใหมครับ

ปรับdesktop 1440x900ครับ

ส่วนถ้า้เครื่องไม่แรง แต่อยากเล่นเกม

ค่อยไปปรับความละเอียดในเกมอีกครั้งหนึ่ง

Comment

Working...
                      X