Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้วิธีทำความสะอาด PC แบบถูกวิธีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้วิธีทำความสะอาด PC แบบถูกวิธีครับ

อยากได้วิธีทำความสะอาด PC แบบถูกวิธีครับ ตอนนี้ผมเอาพู่กันเล็กมาปัดทำความสะอาด พวกท่านใช้อะไร ทำความสะอาดบ้างครับ

แปรง กะ ปาก ครับ

Comment

อยากรู้

Comment

ใช้แปรงปัดฝุ่นให้มากองด้านล่างเคสอ่ะคับ...แล้วก็เอาเครื่องดูดฝุ่นมาดูด เห่อๆ...

Comment

ถุกวิธีคือ
          เบา เเห้ง เเละสะอาด ครับ

Comment

วิธีไหนจะปัดจะเป่าหรือดูด มันก็ถูกวิธีหมดละครับ ส่วนวิธีไหนปลอดภัย ก็ตอบยากครับ บทจะพังจะเป่าจะดูดมันก็พัง

Comment

ใช้เครื่องเป่าลม คล้าย ๆ ไดเป่าผม แต่แรงกว่าเยอะ เป่าเอาครับ ขี้ฝุ่นออกหมดเลยทุกซอกทุกมุม แถมเปปเดียวเสร็จ

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                ใช้เครื่องเป่าลม คล้าย ๆ ไดเป่าผม แต่แรงกว่าเยอะ เป่าเอาครับ ขี้ฝุ่นออกหมดเลยทุกซอกทุกมุม แถมเปปเดียวเสร็จ
                เครื่องเป่าลม นี่มันเป็นยังไงเหรอครับ เป็นแบบที่เอามาใช้เป่าใน case โดยเฉพาะเลยครับ

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่

Comment

Originally posted by slate View Post
                  แปรง กะ ปาก ครับ
                  me too...

Comment

Originally posted by nike View Post
                    เครื่องเป่าลม นี่มันเป็นยังไงเหรอครับ เป็นแบบที่เอามาใช้เป่าใน case โดยเฉพาะเลยครับ

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่
                    มันคือไดโว่เป่าลม ครับผมก็ใช้อันนี้แหละเป่าทีฝุ่นกระจาย~ถ้าใส่อุปกรณไม่แน่นนี้สงสัยจะปลิวไปด้วย

Comment

ซันไลท์ และ ฝอยขัดหม้อ....

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
                        มันคือไดโว่เป่าลม ครับผมก็ใช้อันนี้แหละเป่าทีฝุ่นกระจาย~ถ้าใส่อุปกรณไม่แน่นนี้สงสัยจะปลิวไปด้วย
                        +1 ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องระวังด้วยนะครับ อย่าจ่อใกล้ๆกับพัดลม เพราะด้วยความแรงของมัน พี่ผมเคยทำพัดลมพังไปเลยครับ

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                          เหมือนกันครับ ตอนแรกเป่าทีฝุ่นกระจายเต็มบ้านเลย..

ซื้อที่ BIG C มันลดเหลือ 199.- แหะๆ หมดแล้วมั้นนะ..

Comment

ใช้ Blower เครื่องเป่าลมครับ ของดีราคา 2000+ ของใช้ได้ 300-500 ซื้อตาม บิ็กซี โลตัส แต่เป่าอย่างเดียวมันจะไม่ออกหมด ต้องใช้แปรงปัดด้วย เวลาเป่า

Comment

ใช่โบลวเออร์เป่าทุกๆ เดือนครับ ฝุ่นไม่เกาะแน่นเกิน

Comment

Working...
                              X