Announcement

Collapse
No announcement yet.

อายกทราบวิธflash biosบนวินโดวของ gigabyte คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อายกทราบวิธflash biosบนวินโดวของ gigabyte คับ

มีวิธียังงัยบ้างคับ โหลดbios มาแล้ว แล้วก็โปรแกรม @bios ของ mb แล้วทำยังไงต่อครับ -*-

ส่วนมากเค้าจะ flash bios จาก FDD ครับ ใน DOS ผมไม่เคยทำ (ทำไม่เป็นมากกว่า)
    เคยแต่ flash bios ในวินโดวส์เลย โดยโปรแกรม ของ ASUSUpdate (ใช้บอร์ด ASUS)
    ของคุณ gigabyte ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีโปรแกรม flash เหมือน ASUS รึปาว
    หรือต้อง flash bios ใน DOS อย่างเดียว รอคนใช้บอร์ด gigabyte ละกันท่าน

AsusUpdate (โปรแกรม flash bios ของ ASUS)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ส่วนมากเค้าจะ flash bios จาก FDD ครับ ใน DOS ผมไม่เคยทำ (ทำไม่เป็นมากกว่า)
      เคยแต่ flash bios ในวินโดวส์เลย โดยโปรแกรม ของ ASUSUpdate (ใช้บอร์ด ASUS)
      ของคุณ gigabyte ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีโปรแกรม flash เหมือน ASUS รึปาว
      หรือต้อง flash bios ใน DOS อย่างเดียว รอคนใช้บอร์ด gigabyte ละกันท่าน

AsusUpdate (โปรแกรม flash bios ของ ASUS)

ขอบคุนอีกครั้งคับ จากข้อความข้างบน ผมลองเอามาประยุกใช้ดูกับของผม flash ได้แระคับ คล้ายๆกันเลย รบกวนคุนTWK หลายรอบแระ -*- ขอบคุนมากค๊าบบ

Comment

Originally posted by shinozukoe View Post
        ขอบคุนอีกครั้งคับ จากข้อความข้างบน ผมลองเอามาประยุกใช้ดูกับของผม flash ได้แระคับ คล้ายๆกันเลย รบกวนคุนTWK หลายรอบแระ -*- ขอบคุนมากค๊าบบ
        อาวววว ใช้ด้วยกันได้เลยหรือ เอ้อดีแฮะ เดี๋ยวลองกะ ASROCK ของเพื่อนดีกว่า (ใช้มันเป็นหนูทดลองยา หิหิหิ)

Comment

ขอมั่งดิท่าน อยากบูทจาก Falsh Drive มานานละ...

Comment

โหลดได้จากที่ไหนบอกหน่อยจิคับเผื่อตนอื่นจะได้โหลดด้วยอ่า

Comment

Utilities > AsusUpdate

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

Comment

thank...
                I pim thai mai dai......dun long Bitcomet 0.84 TT"

Comment

Working...
                X