Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอคำแนะนำเรื่อซีพียูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากขอคำแนะนำเรื่อซีพียูครับ

ที่บ้านใช้ ซีพียู Pentium D 2.66 ร้อนมากเลยครับ 70-76 องศาไม่ได้โอเวอร์คล๊อกนะครับ
    เลยถอดมาปัดฝุ่นแล้วใส่ใหม่ผมใช้ซิลิโคนอันละ 40 บาทสีเทาครับ ตอนแรกนี่ 100องศาเลยครับ
    ผมไม่แน่ใจว่าทาซิลิโคนถูกหรือเปล่า แต่ตอนนี้เปิดดูในไบออส มันอยู๋ที่ 86 องศา
    ผมควรทำไงดีครับ
    1.ถ้าจะหาซื้อซิลิโคนดีๆผมควรซื้อที่ใหนและใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ
    2.ถ้าผมจะเปลี่ยนพัดลมใหม่จะเอาดีๆสักตัวซื้อได้ที่ใหนครับ

เมนบอร์ดนี่รุ่น P5PL2 ครับ

ใส่ซิ้งแน่นดีป่าวครับ

หรือไม่ ลองเปลี่ยนตัวพัดลมของซิ้งอันเดิมครับ มีขาย

Comment

คิดว่าแน่นแล้วคับกดลงไปเมนบอร์ดแทบหัก

Comment

ว่าแต่ทาซีพียูเยอะมากแค่ไหนครับ ถ้ามีกล้องลองถ่ายมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

Comment

อืมใช่ ทาหนาไปป่าว

Comment

ไม่หนามากหละครับปาดไปรอบแล้วแต่ผมทาทั้งตัวซีพียูแหละตัวซิงค์มันด้วยครับไม่รู้ว่าจะหนาไปหรือเปล่า
            แล้ววิธีที่ทาถูกต้องจะทำยังไงครับ

Comment

ส่วนตัวผมทาแบบท่านละครับถ้าหนาเกินไปตัวcpuกับซิ้งจะบีบออกมาเลอะข้างๆแค่นั้นเองอะครับไม่หนาหรอกผมใช้ซิลิโคนหลอดที่เป็นเหมือนเข็มฉีดยาอันละ100ตามร้านต่างๆของพันทิพย์อะครับร้อนที่40-43ครับหนักหน่อยก็45-49ครับ

Comment

งั้นคงต้องเปลี่ยนที่ซิงหรือไม่ก็พัดลมใช่ใหมครับ

Comment

Working...
                X