Announcement

Collapse
No announcement yet.

(มือใหม่)ทำไมผมตั้ง CPU Ratio ไม่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (มือใหม่)ทำไมผมตั้ง CPU Ratio ไม่ได้อะครับ

ทำไมผมตั้ง CPU Ratio ไม่ได้อะครับ มันจะขึ้น Auto ไว้ตลอดเลย แต่กด enter เข้าไปไม่ได้เพราะอะไรหรอครับ
    MB P5K-C
    CPU Q6600
    PSU 460w Enermax

Comment

เลื่อนแถบไป CPU Ration นะครับ แล้วกด + มันก็จะขึ้นเป็นตัวเลขให้ครับ

Comment

พิมตัวเลขลงไปเลยคับอยากได้6 ก็พิม6เลย

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่ตอนนีั้ไปติดที่ Over แล้ว LAN ใช้งานไม่ได้

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
            ขอบคุณมากครับ แต่ตอนนีั้ไปติดที่ Over แล้ว LAN ใช้งานไม่ได้
            ปัญหานี้เคยเกิดขึ้นกับผมบนบอร์ดp5kและผมก็คิดว่ามันน่าจะคล้ายกับp5kc คือค่าpci frequencyท่านตั้งสูงเกินไปรึปล่าวคับ ยังไงลองต้องไว้ที่100/101/102ดู

Comment

ผมตั้งไว้ที่ AUTO อะครับ

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
                ผมตั้งไว้ที่ AUTO อะครับ
                กำคับตั้งautoมันจะมีปัญหาเวลาocละคับส่วนใหญ่ถ้าจะocจะfixค่าลงไปเลยคับตามที่ผมบอก

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                  กำคับตั้งautoมันจะมีปัญหาเวลาocละคับส่วนใหญ่ถ้าจะocจะfixค่าลงไปเลยคับตามที่ผมบอก
                  อ่อครับ ส่วนใหญ่ผมตั้ง auto ไว้หมดเลยอะ เพราะไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยไม่กล้าตั้งเป็นตัวเลขไปกลัวมีปัญหา
                  แล้วถ้า over มาแล้วควรจะเทสกับ โปรแกรมอะไรหรอครับ ใช่3dmark06 หรือป่าว
                  ผมโหลดทีไร ได้ซัก 300mbก็ หลุดตลอดเลย ไม่เข้าใจ TT
                  Last edited by omyimtogo; 29 Jan 2009, 19:35:52.

Comment

ปรับมากระวัง

Comment

อ่อครับ ส่วนใหญ่ผมตั้ง auto ไว้หมดเลยอะ เพราะไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยไม่กล้าตั้งเป็นตัวเลขไปกลัวมีปัญหา
                      แล้วถ้า over มาแล้วควรจะเทสกับ โปรแกรมอะไรหรอครับ ใช่3dmark06 หรือป่าว
                      ผมโหลดทีไร ได้ซัก 300mbก็ หลุดตลอดเลย ไม่เข้าใจ TT
                      ลองไปศึกษาดูคับมีเยอะมากๆในบร์อดรับลองกระจ่าง
                      Last edited by hurahara; 29 Jan 2009, 19:41:17.

Comment

แก้ไขเรื่อง LAN ได้แล้วครับ ><
                        ตั้งไว้แค่ 300*9 พออะครับ กลัวไหม้ ฝีมือยังไม่ถึงขั้น แค่นี้ไม่รู้จะรอดป่าว
                        แค่เปิดเครื่อง CPU ก็ 50 องศาแล้วครับ ขนาดเอาพัดลมบ้านเป่าแล้วนะเนี่ย
                        แล้วท่านคิดว่า spec เครื่องผมนี่น่าจะลากไปได้เท่าไหร่หรอครับ
                        MB P5K-C
                        CPU Q6600
                        RAM Kington 2 gb *2 800
                        PSU 460w Enermax
                        ซิ้งเดิมๆไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย แต่เอาพัดลมบ้านเป่าไปด้วย
                        Last edited by omyimtogo; 29 Jan 2009, 19:56:03.

Comment

Working...
                        X