Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer5593NWXMi เล่นNeed carbon ไม่ได้ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer5593NWXMi เล่นNeed carbon ไม่ได้ครับช่วยที

ตอนนี้ผมใช้ acer5593 NWXMi อยู่ครับ แล้วมันเล่น Need carbon ไม่ได้ อาการเป็นอย่างนี้ ครับ

1.ติดตั้งเกมส์ได้ปรกติเร็วด้วยไม่ช้า
    2.ตัวเกมเป็นแบบไม่ต้องใช้ซีดีเวลาเล่น(อ้างอิงจากเครื่องพีซี P4 1.8 nVdia FX5200(128) 512ram สเปกนี้เล่นได้)
    3.พอติดตั้งเสร็จเวลาจะเข้าเกมส์มันก็กลายเป็นจอสีฟ้าเลยครับ แล้วก็ต้องรีสตาร์ทเครื่องเลย

ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยบอกทีครับว่าต้องทำไง หรือว่าเครื่องรุ่นนี้เล่นไม่ได้ครับ

ปล.ผมเพิ่มแรมเป็น 1G แล้วแรมของการ์ดจอก็เปลี่ยนจาก256เป็น512ครับ

ตัวนี้ใช่x1600มั้ยครับ ถ้าใช้ก็

หาDriverใหม่มาลงครับ

เป็นพวกmobility driverนะครับ ไม่ใช่driverปกติที่ใช้บนPC

Comment

ถูกต้องครับ

Comment

http://www.station-drivers.com/page/...20mobility.htm
        โหลดตามลิ้งนี้เลยครับ

Comment

Working...
        X