Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพเกรดเป็น P5Q3 DELUXE + DDR3 หรือจะซื้อ i7 ไปเลยดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพเกรดเป็น P5Q3 DELUXE + DDR3 หรือจะซื้อ i7 ไปเลยดี

ตอนนี้ใช้ Q6600 + P5B DELUXE + DDR2 800

อยากจะเปลี่ยนให้แรงขึ้น

เลยคิดว่าจะซื้อ P5Q3 DELUXE + DDR3 1600

แต่ไม่รู้จะคุ้มมั้ย หรือจะ เปลี่ยนเป็น i7 ไปเลยดี

ไม่รู้งบจะเกินไปมากกว่าสักเท่าไหร่

เป็นผม up บอร์ดกับแรม ก่อน ใช้ได้อีก 1-2 ปี ค่อยถอย I7 มาใช้
    ถึงตอนนั้นราคาก็คงไม่แรงมาก

Comment

ของเก่าก็ยังแรงอยู่เลยนะผมว่า ถ้าเล่นกมส์อัฟการ์ดจอ ดีฝ่า

Comment

ที่ใช้อยู่ก็ดีแล้ว เปลี่ยนบอร์ดกับแรมไปก็อาจจะลากได้มากขึ้นแต่ก็ยังไม่คุ้ม....
        สู้เก็บตังยาวๆไปเอา i7 เลยดีกว่า...

Comment

เล่น i-7 ไปเลยครับ ขายของเก่าแล้วเพิ่มอีกไม่กี่พันเองครับ

Comment

p5q+ddr2 น่าจะดีกว่านะ

ถูกด้วย หรือว่าแค่นี้ยังไม่แรงพอหว่า

Comment

ถ้าเป็น p5q+ddr2
              ผมว่ามันก็คงไม่แรงไปกว่าเดิมสักเท่าไหร่หรอกมั๊งครับ

P5Q3 DELUXE + DDR3 1600 ที่จะเอาผมก็ยังกลัวว่ามันจะไม่แรงขึ้นสักเท่าไหร่ด้วยซ้ำ อ่ะครับ

ไม่รู้จะเอาไงดี แต่ที่แน่แน่ ได้เวลาเสียตังค์ชัวร์ๆ

Comment

ใช้งานด้านใหนหว่า

Comment

ไม่มีใช้งานด้านไหนเฉพาะทางครับ
                  แต่ที่แน่ๆไม่ได้เล่นเกม

แค่ต้องการให้คอมแรงขึ้นเฉยๆครับ

Comment

Working...
                  X