Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการติดตั้งของ Maxnet ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการติดตั้งของ Maxnet ครับ

คือตอนนี้ที่บ้านสามารถติดได้ แต่ ณ บัดนี้ใช้เน็ต ของ ทีโอที 1m/590 รู้สึกว่าไม่พอใจครับ

จะเปลี่ยนไปใช้ Maxnet แต่ที่นี้ที่บ้านต้องใช้เน็ตทำงาน เลยอยากสอบถามว่า

1.โทรไปแจ้งขอติดตั้งเนี่ย อีกกี่วันช่างจะมาแล้วปล่อยสัญญาณครับ

2.เร้าเตอร์ที่ให้มาตอนนี้เป็นรุ่นอะไรครับ

3.ถ้าสมมุติผมใช้ TOT อยู่แล้ว Maxnet มาติดตั้ง จะติดตั้งได้ไหม ประมาณ 2 สายอ่าเปล่า

ต้องดูบริเวณบ้านท่านแหละครับ ว่ามีคู่สายของ tt&t มั้ย ถ้ามีและไม่ไกลเกินคงจะมาติดได้

ผ่านขั้นตอนนี้แล้ว ก็ไปแจ้งขอต่อเน็ต พนักงานจะบอกว่า รอประมาณ 1 สัปดาห์ แต่จริงๆแล้ว 4 วันก็เสร็จ เค้าจะเรียกไปจ่ายเงิน หลังจากจ่ายเงินแล้ว อย่างช้า 3 วันจะเข้าไปติดตั้ง

จำไว้เสมอว่า เวลาช่างมาติดตั้ง ต้องให้ลองว่าใช้งานได้ ถึงจะเซ็นรับนะครับ

ปล.เคยติดตั้ง คิดว่าไม่มีปัญหาอะไร เซ็นรับไป ต้องโทรตามอีก 10 กว่าวัน ถึงจะมีสัญญาณ มา แค่ เคยเป็น 1 ใน 20 เส้นที่ขอมา ในช่วง 2 ปี

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
      คือตอนนี้ที่บ้านสามารถติดได้ แต่ ณ บัดนี้ใช้เน็ต ของ ทีโอที 1m/590 รู้สึกว่าไม่พอใจครับ

จะเปลี่ยนไปใช้ Maxnet แต่ที่นี้ที่บ้านต้องใช้เน็ตทำงาน เลยอยากสอบถามว่า

1.โทรไปแจ้งขอติดตั้งเนี่ย อีกกี่วันช่างจะมาแล้วปล่อยสัญญาณครับ <<< วันอังคารผมไปแจ้งติดตั้ง..วันพุธ สายๆช่างมาติดตั้งสายพร้อมเดินสายให้ บ่าย2ใช้โทรศัพท์ได้ล่ะ..พรุ่งนี้ไม่เกินเที่ยงคาดว่าจะใช้เน็ตได้ล่ะนะ...

2.เร้าเตอร์ที่ให้มาตอนนี้เป็นรุ่นอะไรครับ <<< ผมไม่ได้ขอมานะเลยไม่รู้จิ

3.ถ้าสมมุติผมใช้ TOT อยู่แล้ว Maxnet มาติดตั้ง จะติดตั้งได้ไหม ประมาณ 2 สายอ่าเปล่า <<< ทำได้ครับถ้าสายผ่านบ้านทั้ง2เส้น..ผมใช้อยุ่ MAXNET 2 LINE..TOT 1 LINE..

....

Comment

1. เค้าตอบปาบแย้ว -> อันนี้แล้วแต่ คิวงานช่างด้วยนะงับ แต่ประมาณนั้นละ
        2. ลืมงับ จำได้แต่เป็นของ HUAWAI สีขาว (เสียในช่วงสัญญา เค้ามาเปลี่ยนให้ถึงบ้ายเลย *0*)
        3. ตามข้างบน งับ... ถ้าสายมะผ่านเค้าก็ลากได้ถ้าไม่ไกลเกินงับ เกินมากๆ ก็ต้องเช่าสัญญา ปีครึ่งมั่ง แล้วลดค่าลากสายอีกเยอะ

ps เท่าที่รู้ net ล่มบ่อยกว่า True แต่ น้อยกว่า TOT เยอะ และ สัญญาณ ok งับไม่มี block ไม่มีกั๊ก เวลาพังแจ้งพนักงานเค้าก็รีบซ่อมนะ ไม่ดองงานเป็นสัปดา แบบ TOT

Comment

1.ทำเรื่องขอติดตั้งแล้วต้องรอ15วันครับ

2.Router Huawei MT880

3.ทำได้

Comment

อ่ะ.... มาตอบต่อ...

1. 10โมงเช้า ช่างมาเดินสายให้อีกนิดหน่อย พร้อมทั้งเช็คสัญญาณ ADSL... บ่ายโมงเน็ตใช้ได้เลย.......
            2.Router ไม่รู้ไม่ได้ขอมา
            3.ตามที่ตอบไปนะ...

ปล. เสียตังทั้งหมดตั้งแต่ขอสายถึงขอเน็ต 1270 บาท...ค่าขอสาย+เน็ต 1200 จ่าย ให้ MAXNET .....ซื้อสายต่อเองอีกหน่อย70บาท..
            รวมเวลาทั้งหมด3วัน....

Comment

1.ไม่เกิน 1 อาทิตย์ ถ้าไม่ใช่ช่วงวันหยุดเทศกาล

2.แถวบ้าน เพื่อนมันได้ Zyxel 660 แต่อีกคน ได้ WAG54G แหะ แบบว่ามันหมด ช่างเลยไปซื้อมาให้

3.ทำได้ครับ หลายๆคนทำแบบนี้ เป็นbackup

Comment

จ่ายตังค์ไปแล้ว รอมา 3 เดือนกว่า ก็ยังไม่ได้ติดเลย*0*

Comment

Working...
                X